( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Một mùa học.... Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Một mùa học.... Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Một mùa học....

Go down 
Tác giảThông điệp
meomeokiki
~♥~4EVER ONE LOV3~♥~
meomeokiki

Nữ ▌Mảnh ngọc : 268
▌Age : 25
▌Location : K bk nữa...bụi đời
▌Thanks : 3
▌Registration date : 08/05/2009

Một mùa học.... Empty
19092009
Bài gửiMột mùa học....

Cứ ngỡ hôm nay là ngày ngán nhất trong tuần.Thứ bảy con người ta đều nghỉ học,ai như cái trường mình,thứ bảy học lun,còn kiểm tra 15' liên miên nữa chứ!Nhưng ko,hôm nay,cà tuần nay đều có nhiều nỗi bất ngờ.
Hôm nay,trong tiết SHCN,cô giáo có nhắc tới biểu diễn nghệ thuật cho ngày 20/11.Bỗng nhiên,hàng ngàn kỉ niệm từ thời lớp 5 ùa tràn về.Bao nhiêu nỗi buồn, niềm vui hòa quyện vào trong câu nói của cô.
Nhớ mới ngày nào khi tôi còn được học thầy,các bạn của tôi...Ôi,tôi thật nhớ quá.Một cảm xúc lạ dâng trào.Tôi cay cay cặp mắt,rất rất muốn khóc.Nhớ người thầy tôi,thầy Dũng-người dìu dắt tôi nên người.Nhớ những lúc bạn tôi đánh nhau,thầy ko đánh,mà chỉ nhắc nhở bạn nhẹ nhàng.Nhờ thế mà tất cả những người"côn đồ" nhất lớp tôi đã hiền đi,yêu bạn bè hơn,ít gây gổ...Nhớ giọng nói trầm ấm của thầy mỗi lúc giảng bài,những nụ cười phá lên trong bài giảng sinh động,vui tươi.Thầy thật tuyệt vời,tuyệt nhất.Tôi luôn yêu quý thầy bằng cả tấm lòng.
Giờ đây,bước vào ngưỡng cửa của ngôi trường trung học,nhưng tôi sẽ không quên thầy.Thầy ơi,em quý thầy lắm.
Một mùa 20/11 lại tới,em xin kính chúc thầy mạnh khỏe và luôn hướng về tương lai khi thất bại như thầy đã dạy chúng em.
Không thầy đố mày làm nên
Thầy là người đưa đò sang sông
Người bạn mới của tôi-Hạnh wỉ,bít tôi rưng rưng nên hát tôn thêm bài hát về bạn bè trường xưa. :|
@ngoài lề:nhớ trường wá,nhớ bạn wá,nhớ thầy wá!!! :(( :((
http://vn.myblog.yahoo.com/violet29091998
Share this post on: reddit

Một mùa học.... :: Comments

Chuối
Re: Một mùa học....
Bài gửi Sun Sep 20, 2009 4:56 am by Chuối
Sặc, chị thấy trường nào chả học thứ 7 đâu riêng j` trường em đâu xD
library210
Bài gửi Sun Sep 20, 2009 9:45 am by library210
mới học tiểu học hả vậy thì thứ 7 có` nghỉ chứ chỉ khi lên trung học mới đi học ngày thứ 7 thoai
meomeokiki
Bài gửi Mon Sep 21, 2009 2:36 pm by meomeokiki
anh library ui!e lin lớp 6 òi!hihi. ;))
long-forgotten soul
Bài gửi Tue Sep 22, 2009 2:57 pm by long-forgotten soul
cấp 2 sâu vẫn học thứ 7 bt, lên cấp 3 thì đc nghỉ thứ 7 mà cũng tùy trường thôi. nhiều trường cấp 3 học 2 buổi thì thứ 7 chỉ học buổi sáng :-? đời hs còn lắm cái khốn nạn, cứ thanh thảnh hết cấp 2 đi meo ơi :))

mà bạn meo tình cảm nhỉ. sâu chẳng thấy nhớ trường cũ chút nào :)) trường cấp 1 cách nhà 3' đi bộ, trường cấp 2 thì dead dog :)) thôi, iêu trường iêu thầy thế là tốt, 20/11 ko trở thành ngày chỉ ý nghĩa cái tên là đáng vui :))
Chuối
Bài gửi Wed Sep 23, 2009 1:23 am by Chuối
á sao trường con nghỉ thứ 7 à :O sướng thế xD mm thấy trường nào cũng học thứ 7 hết á, cấp 2 cấp 3 toàn thế :|
mm lại yêu trường cấp 1 cơ tmd 20/11 năm nào cũng về thăm cô chủ nhiệm lớp 5, thành lệ rồi :X
meomeokiki
Bài gửi Sat Sep 26, 2009 9:54 am by meomeokiki
Thấy chưa,hum bữa chém sâu đã nói sâu manly ròi,mà manly thì ít tình cảm
@Chuối:iêu chuối :* ghê,mà chuối vẫn còn thời gian onl huh? x) chả bù mình :[
long-forgotten soul
Bài gửi Sat Sep 26, 2009 3:40 pm by long-forgotten soul
hẻm phải đâu meo ơi. tại trường cấp 1 sâu gần nhà quá, đi ngang qua quài, còn trường cấp 2 sâu hận lắm :))
Bài gửi  by Sponsored content

Một mùa học....

Trang 1 trong tổng số 1 trang