( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

forsaken :) Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

forsaken :) Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

forsaken :)

Go down 
Tác giảThông điệp
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

forsaken :) Empty
26122009
Bài gửiforsaken :)

Tự nhiên hôm nay mẹ hỏi: "Thế ở lớp con chơi thân nhất với đứa nào?" bỗng dưng thấy sượng người. Bình thường cũng không để ý. Nhắc mới thấy, quả thực là chả chơi với ai :) Mà không, chả chơi thân với ai mới đúng.
Những người bạn thân nhất thì đều không còn học cùng, hoặc chưa từng học cùng lớp. Ngày trước cứ nghĩ là chẳng có vấn đề j`, dù sao vẫn có bạn thân, nhưng giờ nghĩ kĩ, ở lớp không chơi thân với ai cô độc thật :)
Không phải do mình không muốn kết thân, nhưng chẳng hiểu sao lại không được coi trọng. Ai cũng chỉ quí quí chứ không phải thân, không phải một người có thể tâm sự, một người có thể quan tâm đến mình và mình quan tâm đến người ta.
Nhận ra nhiều điều giả dối quá.
Những con người trước nay coi là bạn thân thì càng ngày càng thấy giả dối, lạnh lùng đến bất ngờ, khi chơi cùng cứ nghĩ đều là những người tốt, những người thế này những người thế kia nhưng thời gian đã chứng minh tất cả, chỉ là những bộ mặt giả tạo được dựng lên để chiếm lấy cảm tình của người khác.

Muốn có một người bạn để quan tâm quá :( Bây giờ thì đã đúng ý nghĩa của từ forsaken rồi :)
https://facebook.com/forsaken.serenade
Share this post on: reddit

forsaken :) :: Comments

Oguri Shun
Re: forsaken :)
Bài gửi Sun Dec 27, 2009 10:40 am by Oguri Shun
Hơi hơi hiểu một chút trong tâm trạng của ông :(

Con bi h cũng gần như vậy. Lớp mới. Bạn bè mới. Nhưng sao, khi chúng nó hỏi, "Trưởng ơi, tham quan trưởng chuẩn bị đồ ăn cùng ai?" thì đến lúc đó mới lặng người đi. Một con lớp trưởng suốt ngày làm việc của lớp, đứa nào cũng tươi cười nói chuyện vui vẻ, kể cả những phe ghét nhau cũng thế. Nhưng nghĩ lại, con lớp trưởng vẫn cô độc nhất lớp.

Hình như đứa nào cũng chơi được. Nhưng cũng vì chơi nhiều quá mà chả thân nổi thật sự với ai. Thi xong cũng thế. Ra khỏi phòng thi chả biết nghĩ đến ai đầu tiên, chỉ tiện gặp đứa nào hỏi thăm đứa đấy.

Dù thế, nhưng con k buồn ông ạ :) Con cảm thấy hơi cô độc trong lớp nhưng mọi chuyện vẫn OK. Ít ra là, tạm thời con chưa thấy phải buộc mình thân thiết với ai cả. :)

Chỉ là chút chia sẻ với ông :"> Nếu có gì ko vừa ý, xin ông bỏ qua cho ạ :">
Chuối
Bài gửi Sun Dec 27, 2009 1:39 pm by Chuối
Nhưng mà lớp ông phải có tầm 10 đứa học từ lớp cũ, trong đó tầm 7 đứa học cùng từ lớp 1 :| Phải nói là từ cấp 1 đã chơi "thân" vs bọn nó rồi, nhưng hóa ra là mình ngộ nhận, chỉ có ông coi chúng nó là bạn còn chúng nó ko như thế, niềm tin 9 năm bị sụp đổ nên mới lắm thứ xảy ra và càng thấy cô độc hơn :)
meomeokiki
Bài gửi Sat Jan 02, 2010 7:41 am by meomeokiki
meo nghĩ mình cũng hơi zống zống
trong lớp,meo rất thich chơi thân với một bạn.khổ nỗi,bạn ấy có bạn cũ học chung lớp nên thân dzới bạn cũ hơn,ít nói chiện dzới meo lắm.Mặc dù...Bây h con nhỏ bạn cũ(ko thân lém) của mình cũng dzận mình vì mình ko cho nó mượn tiền(con nhỏ tham lam)bi h meo bùn wá,ko ai thèm chơi thân dzới meo hết trơn.Xả ra cũng đỡ mệt.
kiksama
Bài gửi Sat Jan 02, 2010 11:17 am by kiksama
Đúng là chơi thân với một người quá cũng khổ, như vậy mình ko có thời gian nói chuyện với người khác. Tui học đh rùi, trong lớp có cả trăm người. Nhưng tui chỉ thân với thằng em nuôi hà, thăm tới mức người ta tưởng là bồ bịch. KKEKE. Nên còn 100 người còn lại là biết t6e, được 50 còn 50 còn lại là bít chết lie62n à. 50 đứa biết tên thì chẳng có đứa nào rất thân, mà em trai tui lại học khác nhóm, nên... Khi ko có nó tui 1 mình ko có ai nói chuyện chung, tại người ta chơi nhóm hết rùi, nói chuyện với nhóm người ta.

Còn con bạn thân thì đang trên HCMC, bùn thiệt. Nhìu lúc bùn gọi nói chuyện nó nghe....Mà nhìu chuyện nói với nó cho có vậy à, như hum bữa vụ Sa-kun. Than với nó nó nói: tui vẫn còn thích sa, nhưng idol là idol ko nên đề idol xen vào chuyện của mình. Thiệt là...

Tính ra tui vẫn còn người để quan tâm, đề nói chuyện... Nhìu lúc ko có ai thì ngồi nói với kik nè, sa, iggy... 6 người bạn cực kì thân. Dù tui biết họ ko thề trải lời mình nhưng có người an ủi cũng tốt lém à

Bác chuối cố lên đi ha, hi vọng bác tìm đc người bạn trong lớp, cứ từ từ đời còn dài....
long-forgotten soul
Bài gửi Sat Jan 02, 2010 2:25 pm by long-forgotten soul
há :|
vậy là trong 4rum này bạn Sâu là ng social nhất ròi. unexpected thật đấy :)) cái nhóm 3 đứa của Sâu gần như biệt lập với phần còn lại của lớp, nhưng ít nhất là 3 đứa thân nhau.
mn cứ nói chuyện xã giao thôi, biết đâu tìm đc ng có điểm chung :D hoặc thử tạo điểm chung xem :-? Sâu nhờ kéo 2 con bạn vô con đường J-drama và Arashi mà càng thân hơn.

nếu con mà ở trg trường hợp của mm chắc con cũng ko kiếm đc bạn đâu :| nên thật thà mà nói ko dám khuyên mm, vì chính bản thân mình chưa chắc làm nên chuyện :)) nhưng đừng mất hy vọng ;)) đời bất ngờ lắm.
Chuối
Bài gửi Sat Jan 02, 2010 3:20 pm by Chuối
Thx mọi ng` đã cm neh ^^ forum mình nhiều ng` đồng cảnh ngộ ghê ^^
@meo: giận nhau vì mượn tiền à, chị chưa gặp cảnh ấy bao h vì ít ng` mượn tiền lắm ^^"
@kiksama: đúng là lớp đông như vậy khó tiếp xúc thât, nhớ hồi tớ cấp 1 cả lớp có 27 đứa thân nhau như gia đình luôn :")
@Sâu: ờ thì mm lúc nào cũng xã giao hết á, trong lớp nói chuyện vui vẻ vs tất cả mọi ng` nhưng cuối cùng chẳng có ai thân, nên thành thử nhiều lúc cần 1 người bên mình lại thấy cô đơn quá, muốn có một ai đó để cùng vượt qua mọi chuyện mà ko được :"(
Oguri Shun
Bài gửi Sun Jan 03, 2010 3:13 am by Oguri Shun
Thế ạ?.. Thế chắc con ko hiểu lắm rồi. :-< Nhưng mà kể ra như thế cũng buồn thật đấy. Học với nhau từ tận cấp 1, ko ít thì nhiều cũng đã 6-7 năm rồi chứ đâu có ít nhỉ? Thế mà không thành bạn "thân" được kể cũng hơi kì, hơi buồn nữa.
Chuối
Bài gửi Sun Jan 03, 2010 3:44 am by Chuối
Uh, có thể là càng lớn, tính cách càng thay đổi và càng nhận ra những điểm khác biệt trong nhau, thậm chí cảm thấy ghét con người kia lắm, như kiểu hồi trước tất cả cùng ngây thơ, cùng cố gắng xây dựng tình bạn đẹp còn bây giờ đầu óc đã biết tính toán, mưu mô nên không thể chơi với nhau nữa.
Rubi Moon
Bài gửi Sat Jan 09, 2010 12:31 pm by Rubi Moon
Tớ buồn quá :((

Chúng ta cô đơn giống nhau ^^~
Bài gửi  by Sponsored content

forsaken :)

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Kikyou Cosplay - By Chuối (aka Forsaken)