( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Những ngày xui xẻo Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Những ngày xui xẻo Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Những ngày xui xẻo

Go down 
Tác giảThông điệp
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 591
▌Age : 30
▌Location : Clamp in Wonder Land
▌Thanks : 5
▌Registration date : 31/01/2008

Những ngày xui xẻo Empty
21042010
Bài gửiNhững ngày xui xẻo

Tuần này không hiểu sao mà tất cả những chuyện xấu lại đổ đến vs mình. Cố tránh mà không tránh được.

Tuần này được nghỉ học 3 ngày: thứ 3,4 và thứ 6. Đáng lẽ ra đây phải là tuần nghỉ ngơi và thoải mái mới đúng.

Cùng bạn bè vẽ ra bao nhiêu kế hoạch đi chơi. Dự định đầu tiên là T6 đến nhà 1 đứa bạn tụ tập ăn uống. Nhưng cuối cùng kế hoạch bị hủy vì chúng nó cứ rút lui dần, chẳng lẽ một mình mình đến đó?

Sau đó thì được tin 1 nhóm trong lớp rủ đi chơi Bát Tràng, mình đã hào hứng và hưởng ứng đi ngay. Vẽ ra bao nhiêu kế hoạch, rồi xin phép bố mẹ. Cuối cùng gọi lại nghe được 1 câu: "Hủy rồi mày nhé, để tháng 5 rồi đi".

Mình quá thất vọng. Sau đó đến thứ 3, mình chat vs 1 người và người đó rủ mình đi chơi. Mình đã đồng ý và lại vạch ra 1 kế hoạch đầy đủ từ giờ giấc đến địa điểm. Cho đến tối thứ 3, cuộc hẹn của mình lại bị hủy, vì bạn ý đã nhận lời đi chơi vs nhóm bạn của bạn ấy, và nói vs mình là bạn ấy bận học ko thể đi được. Nực cười. Mình đã rất tức giận, không phải là vì ko được đi chơi, mà vì bận ấy đã nói dối mình, đã hủy cuộc hẹn vs mình chỉ sau mấy tiếng đồng hồ.

Rồi cũng tối T3, kế hoạch đi SN 1 người bạn cũ, 1 cuộc họp lớp cũng đồng loạt bị hủy.

Thiết nghĩ rằng, mình đã làm gì sai? Tại sao lại xảy đến vs mình những việc như thế? Người mà mình xem như anh trai, cũng ngày hôm đó đã lợi dụng mình, lợi dụng lòng tin của mình để gây náo loạn khắp cả ngày hôm đó.

Tại sao lại như thế? Minh ko thể hiểu được. Xung quanh mình không thấy một điều gì để mình vui. Mình sợ tất cả những lời nói xung quanh mình, mình ko biết ai thật lòng ai giả dối. Mình không thể hiểu nổi........

Vẫn biết nỗi buồn này rồi sẽ qua đi thôi, nhưng thực sự mình đã rất buồn và thất vọng. Tất cả chuyện này chẳng ai là người có lỗi cả, tất cả chỉ là do ngoại cảnh. Nhưng mình vẫn buồn.....
http://www.tsubasafc.go-forum.net
Share this post on: reddit

Những ngày xui xẻo :: Comments

library210
Re: Những ngày xui xẻo
Bài gửi Wed Apr 21, 2010 10:27 am by library210
Chỉ là một vấn đề trong cuộc sống thôi mà,đến tui mà còn có chuyện xấu nữa là,cuộc đời là thế đấy =.=
kiksama
Bài gửi Wed Apr 21, 2010 10:37 am by kiksama
Làm chuyện gì tui ko plan trước cả. Nếu plan thì khi có chuyện gì đó chúng ta cảm thấy thất vọng, vì bao nhiu công sức đều mất hết chỉ không mấy lời nói. Đi chơi mà ko plan mới vui, bạn chung phòng tui thường nói vậy.

Tui thấy bạn của bác thật là kì cục, nếu tui thì tui sẽ đi với bác, vì đã hứa với bác trước. Đi chơi hai đứa cũng vui vậy.

Cuộc đời là vậy đó, vui lên đi, vì còn bao nhiu ngu7o2i ko may hơn bác nhìu
Chuối
Bài gửi Wed Apr 21, 2010 10:43 am by Chuối
Trích dẫn :
Nếu plan thì khi có chuyện gì đó chúng ta cảm thấy thất vọng

Chuẩn đấy xD nhưng mà dù j` thì j`, làm j` cũg có kế hoạch trước tại có nhiều vấn đề lắm, như là xin phép gia đình, chuẩn bị tiền nữa =))
Rubi Moon
Bài gửi Thu Apr 22, 2010 2:39 pm by Rubi Moon
Chuối chuẩn đấy XD

Nói chung là plan hay không thì cũng có cái lợi cái hại, chẳng biết đường nào nói cả :( Hy vọng kế hoạch thứ 6 sẽ thành công :">

Thanks all my friends ^0^
Chuối
Bài gửi Thu Apr 22, 2010 2:51 pm by Chuối
Uh chúc thành côg nhé :")
Kế hoạch của tớ thì đã thành côg bước đầu rồi =)) đã đóng quân ở nhà bạn mai lên đường lòng vòng Hà nội thôi tmd
Rubi Moon
Bài gửi Fri Apr 23, 2010 2:24 am by Rubi Moon
Kế hoạch của tớ đơn giản lắm :"> Chiều nay xem Class of the Titans ^0^

Chắc sẽ OK thôi :">
library210
Bài gửi Fri Apr 23, 2010 3:08 am by library210
Ọc ọc đi xem Thần đánh nhau nữa à =))
Rubi Moon
Bài gửi Sat Apr 24, 2010 5:36 am by Rubi Moon
:( định thế nhưng coi nhầm giờ chiếu, thế là ko xem cái đó nữa àm xem Datebreakers :((

Sợ run cả người :(((((((((((((
Bài gửi  by Sponsored content

Những ngày xui xẻo

Trang 1 trong tổng số 1 trang