( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Nữ ▌Mảnh ngọc : 250
▌Age : 29
▌Thanks : 5
▌Registration date : 14/01/2008

Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X Vide
Bài gửiTiêu đề: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 8:07 am

Mọi ý kiến góp ý của mọi người post trong topic này nhé :")

Bất cứ phàn nàn, yêu cầu gì sẽ được các Mods và Admin cố gắng giải quyết một cách sớm nhất.

(Đóng góp nhiều vào nhớ :">)

by Oguri Shun
http://lyokofamily.nforum.biz
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 591
▌Age : 30
▌Location : Clamp in Wonder Land
▌Registration date : 31/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 10:24 am

Tớ chỉ có 1 số ý kiến này thôi.

Tớ đồng ý là bạn đã là Mod của Box này, hơn hẳn một Trial Mod như tớ, nhưng tớ cũng xin góp ý với bạn rằng bạn làm như vậy là quá đáng lắm không ???
bạn Lock Topic của người ta chỉ vì 1 lí do vớ vẩn : Không thông báo cho bạn khi lập Topic ah ? Thật là không được như vậy.
Cứ cho là bạn ngày nào cũng lên 4rum đi, nhưng chẳng lẽ ai muốn lập topic gì là cứ phải thông báo, rồi đợi bạn dài cổ cho tới khi bạn đồng ý ah ?
Liệu bạn như vậy có quá lạm dụng quyền không ?
Chúng ta đóng góp cho Fc là quyền tự do, chỉ những topic sai thì nên bỏ thôi, chứ không cần quy định quá chặt chẽ như vậy.
Và nếu có mất lòng bạn thì tớ cũng xin nói luôn: Thực sự cái Topic List thống kê của bạn ấy, mới thực sự là không có tác dụng gì ? Lập ra đẻ làm gì chứ ? Chẳng đẻ làm gì cả. Ai vào cũng có thẻ biét được alf có bao nhiều topic, bạn lập ra như vậy là quá thừa, chỉ làm khổ mem và chẳng được tác dụng gì.
bạn là Mod, nhưng cũng nên hiểu hơn về các Member.
Nếu cái gì cũng phải xin phép bạn, thật sự Koy thấy quá bị tù túng, bị quản thúc, và mất hết sự thoải mái khi tham gia 4rum.
Có thể sau kkhi tớ post xong bài này, tớ sẽ bị cách chức Trial Mod, bị Admin Ban Nick hoặc bị Del nick luôn, nhưng tớ không hối hận, vì tớ tin là các mem cũng có chung quan điểm như tớ, chẳng qua là họ chưa có cơ hội đẻ nói thôi.
Mong bạn xem lại cách xử sự của mình nhé.
http://www.tsubasafc.go-forum.net
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 11:11 am

Trích dẫn :
Thực sự cái Topic List thống kê của bạn ấy, mới thực sự là không có tác dụng gì ? Lập ra đẻ làm gì chứ ? Chẳng đẻ làm gì cả. Ai vào cũng có thẻ biét được alf có bao nhiều topic, bạn lập ra như vậy là quá thừa, chỉ làm khổ mem và chẳng được tác dụng gì.

List topic lập ra để Thống kê những topic có trong box (theo như đúng tên gọi của nó), nó giúp mem dễ dàng tìm thấy những chủ đề mình muốn bàn luận. Trên hết, trước khi lập topic nếu mem chịu ngó qua thì tớ chắc chắn sẽ ko có chuyện lập trùng topic đâu [cười]

Trích dẫn :
bị Admin Ban Nick hoặc bị Del nick luôn

Đọc lại Nội qui forum xem có chuyện Đóng góp cho forum thì bị ban nick không nhé [cười] Forum luôn cần những ý kiến đóng góp của mem :")

Thân
https://facebook.com/forsaken.serenade
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 11:14 am

Ý chính của tớ khi viết bài này không phải là về 2 vấn đề đó, mà tớ thắc mắc khi bạn Mod bắt mọi người phải thông báo khi lập chủ đề kìa.
không thông báo >>> Không được lập Topic
Lập Topic mà không thông báo ??? Lock
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 11:19 am

Trích dẫn :
không thông báo >>> Không được lập Topic
Lập Topic mà không thông báo ??? Lock

Cái thông báo cho mod khi lập topic là bởi vì như thế khi lập topic mod có thể kiểm tra xem chủ đề ấy đã có chưa, chủ đề ấy có đúng nội qui không, có war không, có không lành mạnh không,.etc Nói chung, khi bạn thông báo cho Mod trước khi lập topic thì giúp mod check topic ấy trước xem phù hợp với forum không và add vào List topic của Box.

Thân
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 21, 2008 12:04 pm

Trích dẫn :
Cứ cho là bạn ngày nào cũng lên 4rum đi, nhưng chẳng lẽ ai muốn lập topic gì là cứ phải thông báo, rồi đợi bạn dài cổ cho tới khi bạn đồng ý ah ?
Liệu bạn như vậy có quá lạm dụng quyền không ?

Bạn không hiểu gì cả. Nói thẳng ra là như thế.

Trích dẫn :
Well, tớ đã làm xong cái List TToTT Từ giờ, bạn nào lập topic mới, thì nhắn tin lại cho Mod, bao gồm link topic, và tên topic, để tiện update nhé :D

Tớ đã nói là nhắn cho MOD , chứ đâu phải dành cho riêng tớ. Mà cũng có khi các mem ngại PM cho tớ (tại tớ ít post bài) thì có thể PM cho ấy, hoặc WAOchan màh :-j

Còn cái việc đợi dài cổ thì hơi bị vô lí. Mọi người tha hồ vào bàn luận. Mod chỉ việc lock nếu không thấy ai THÔNG BÁO lại cho họ về cái topic đó thôi.

Tớ không nghĩ cái việc đó được gọi là "lạm quyền" :-??

Trích dẫn :
Chúng ta đóng góp cho Fc là quyền tự do, chỉ những topic sai thì nên bỏ thôi, chứ không cần quy định quá chặt chẽ như vậy.

Tự do. Dĩ nhiên. Cái thứ quý giá nhất của con người là tự do. Nhưng tự do quá, ấy không nghĩ là nó thành một cái đống hỗn loạn à?

Hãy thử nghĩ đến một tương lai xa xăm hơn nhớ ;))
Sau này Forum mình phát triển này, nhiều mem này, nhiều topic này. Thế mà có cả một đống topic mới trước mặt bạn, mà tên thì cũng na ná nhau (ko cùng nội dung) thì hỏi bạn có điên đầu lên ko ạ?
Tớ muốn lập nội quy chặt chẽ từ bây giờ, là để đi vào quy củ và nề nếp.
(Và tớ cũng không muốn cái cảnh ngồi lập list topic 1 tiếng tái diễn thêm T___T)

Trích dẫn :
bạn là Mod, nhưng cũng nên hiểu hơn về các Member.

Tớ làm mem của hơn 20 diễn đàn, và tính đến thời điểm này vẫn tiếp tục làm mem ở đó, và cũng đã hơn 3 năm rồi ạ ^^
Nếu bạn bảo tớ không hiểu các mem thì HOÀN-TOÀN-LÀ-ẤU-TRĨ.

Trích dẫn :
Có thể sau kkhi tớ post xong bài này, tớ sẽ bị cách chức Trial Mod, bị Admin Ban Nick hoặc bị Del nick luôn, nhưng tớ không hối hận, vì tớ tin là các mem cũng có chung quan điểm như tớ, chẳng qua là họ chưa có cơ hội đẻ nói thôi. Mong bạn xem lại cách xử sự của mình nhé.

Nói một cách vui vẻ, họ chưa có thời gian để nói là tại bạn đã nói tranh rồi :-j [Just kidding!]
Còn nữa, tớ không nói tớ luôn luôn đúng. Nếu tớ tự sướng cho là mình hoàn toàn đúng thì lập ra cái topic này làm gì? Để tự mổ xẻ mình ah?
Xin hãy nhớ, đây là topic đóng góp cho cả Box. Bất luận về thứ gì: Mod, bài viết, topic, war ... blah blah ...
Trích dẫn :
(Đóng góp nhiều vào nhớ :">)
~> Hình như bạn đã bỏ qua dòng này. ^^
g.ran-homeless
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
g.ran-homeless

Nữ ▌Mảnh ngọc : 122
▌Thanks : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyTue Jul 22, 2008 12:44 pm

Trích dẫn :
bạn Lock Topic của người ta chỉ vì 1 lí do vớ vẩn : Không thông báo cho bạn khi lập Topic ah ? Thật là không được như vậy.
Vâng, có lẽ lock topic chỉ vì thông báo thì hơi nặng thật, tớ nghĩ là chỉ nên nhắc nhở rồi còn nếu ko thấy theo thì lock '__' hơn không?
Trích dẫn :
nhưng chẳng lẽ ai muốn lập topic gì là cứ phải thông báo, rồi đợi bạn dài cổ cho tới khi bạn đồng ý ah ?
Ấy hiểu sai hoàn toàn ý nghĩa của cái việc thông báo việc lập topic. Không phải là thông báo để mod đồng ý hay không đồng ý về việc LẬP-TOPIC mà là kiểm tra xem có bị trùng hay trục trặc gì khác không.
Trích dẫn :

Và nếu có mất lòng bạn thì tớ cũng xin nói luôn: Thực sự cái Topic List thống kê của bạn ấy, mới thực sự là không có tác dụng gì ? Lập ra đẻ làm gì chứ ? Chẳng đẻ làm gì cả. Ai vào cũng có thẻ biét được alf có bao nhiều topic, bạn lập ra như vậy là quá thừa, chỉ làm khổ mem và chẳng được tác dụng gì
Có thể 4rum của mình chưa được lan truyền rộng rãi, nên không biết ấy có thấy cái kiểu topic tràn lan bao giờ không mà nói cái kiểu đấy =.= Nhìn tên topic chả lẽ không biết mục đích để làm gì?
1. Mod quản lí cho dễ
2. Mem muốn vào topic nào thì vào đấy cho nó dễ, ko phải xoắn. Mà tớ chả hiểu đau khổ gì cái việc báo cáo cả.

Trích dẫn :
vì tớ tin là các mem cũng có chung quan điểm như tớ, chẳng qua là họ chưa có cơ hội đẻ nói thôi.
rõ ràng là 4rum này tự do về cái việc đóng góp ý kiến và thắc mắc. Ấy nói nghe giống như bị đàn áp ấy nhở? '____'

T_T tớ đang làm mod tớ biết
..
http://silenceisthebest.wordpress.com
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Jul 26, 2008 9:01 am

Hi, chảng phải là bị đàn áp gì, có gì àm đàn áp nhờ :))

Chà, lâu lắm mới lên 4rum, nên trả lời hơi muộn nè

Đầu tiên thì cho tớ xin lỗi các mem trong 4rum nhé, đặc biệt là bạn Oguri Shun
Có lẽ tớ chưa hiểu rõ ý cảu bạn Ori nên có những lời chưa đúng, xin lỗi bạn về việc bảo topic bạn làm vớ vẩn,..
Cũng mong các mem sẽ tha lỗi cho tớ, vì lúc đó tớ pót abì này trong tâm trạng... không được tốt cho lắm, nên có hơi... giận cá chém thới :))

Tớ xin lỗi về những việc káhc, trừ việc phản đối việc bạn Ori Lock topic của các bạn.
Bản thân tớ alf người ghét bị cản đường, thế nên tớ cũng ghét cản đường người káhc, nên tớ không hay Lock Topic lắm đâu ( ở 4rum nào cũng vậy ^^). Nếu có 1 số cách nhắc nhở káhc, thì tớ muốn bạn đừng có Lock Topic của người ta nữa nhé.
Nhắc nhở vài lần, hoặc trực tiếp Pm cho bạn ấy, sẽ dễ chịu hơn là Lock Topic lại nhé ^^
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 5:53 am

Trích dẫn :
Bản thân tớ alf người ghét bị cản đường, thế nên tớ cũng ghét cản đường người káhc, nên tớ không hay Lock Topic lắm đâu ( ở 4rum nào cũng vậy ^^). Nếu có 1 số cách nhắc nhở káhc, thì tớ muốn bạn đừng có Lock Topic của người ta nữa nhé.
Nhắc nhở vài lần, hoặc trực tiếp Pm cho bạn ấy, sẽ dễ chịu hơn là Lock Topic lại nhé ^^

Oh.
Cảm ơn vì đã chỉ CÔNG KHAI tên tớ ^^

Ấy bảo tớ PM cho bạn ấy thì tớ không phục. Nếu mình không công khai nhắc nhở thì sẽ lại có những vi phạm khác tương tự như vậy xảy ra. Đến lúc đó thì tay đâu mà send hết Mess này đến Mess khác để cảnh cáo được?
Nhắc nhở thì đương nhiên rồi. Có nhắc nhở thì mới Lock chứ. Nhưng nếu đọc kĩ nội quy và chấp hành đúng thì cần QUÁI gì NHẮC NHỞ?
Nhìn chung, lỗi là do bạn không đọc kĩ nội quy. Vậy thôi.
Chấm hết.
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 6:15 am

Oguri Shun đã viết:
Trích dẫn :

Oh.

Ấy bảo tớ PM cho bạn ấy thì tớ không phục. Nếu mình không công khai nhắc nhở thì sẽ lại có những vi phạm khác tương tự như vậy xảy ra. Đến lúc đó thì tay đâu mà send hết Mess này đến Mess khác để cảnh cáo được?
Nhắc nhở thì đương nhiên rồi. Có nhắc nhở thì mới Lock chứ. Nhưng nếu đọc kĩ nội quy và chấp hành đúng thì cần QUÁI gì NHẮC NHỞ?
Nhìn chung, lỗi là do bạn không đọc kĩ nội quy. Vậy thôi.
Chấm hết.

Nói như bạn thì nói làm gì ????
1/ Về cái công khai tên bạn, mình vẫn chưa hiểu lắm :|
2/ Về vấn đề nhắc nhở:
Nếu không Pm thì bạn có thể lập thêm 1 cái topic nữa, đại khái gọi là nơi xử phạt và cảnh cáo chẳng hạn.
Nhắc nhở bằng cách Lock Topic lại tớ vẫn cho là hơi quá đáng. Sau một vài lần nhắc mà không được thì mới Lock chứ ???
Đâu phải ai cũng đủ can đảm đọc hết CẢ một cái nỗi quy dài dằng dặc, đọc cái chính của 4rum đã đủ mệt rồi.
Phản đối việc Lock Topic
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 6:24 am

Trả lời ạ: :">

1. Công khai ở đây:

Trích dẫn :
Đầu tiên thì cho tớ xin lỗi các mem trong 4rum nhé, đặc biệt là bạn Oguri Shun

Vâng, rất đặc biệt ạ :">

2.
Trích dẫn :
Nếu không Pm thì bạn có thể lập thêm 1 cái topic nữa, đại khái gọi là nơi xử phạt và cảnh cáo chẳng hạn.
Nhắc nhở bằng cách Lock Topic lại tớ vẫn cho là hơi quá đáng. Sau một vài lần nhắc mà không được thì mới Lock chứ ???

Bạn nghĩ lập một cái topic ghi cái chữ CẢNH CÁO to đùng đùng ở trên đầu trang thì các mem sẽ vào đọc à? Nếu họ đã không đọc Nội quy để rồi vi phạm thì chắc gì họ đã đọc Cảnh cáo?

Bạn bảo tớ Lock Topic là quá đáng thì có lẽ bạn quá nhẹ tay. Có thể gọi là quá HIỀN. Chúng ta là Mod. Phải kiên quyết chứ.
Nhỡ bây giờ có đứa nó đạo văn, mà Admin không Ban nick thì chẳng phải là quá nhẹ tay à?
Tớ chưa bao giờ thấy cái Forum nào có mem đạo văn bị phát hiện vẫn nhởn nhơ tung hoành cái mặt dày của nó đi post thêm bài nữa đâu. :-j

. Vậy thôi ạ.
g.ran-homeless
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
g.ran-homeless

Nữ ▌Mảnh ngọc : 122

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 6:26 am

Trích dẫn :
Đâu phải ai cũng đủ can đảm đọc hết CẢ một cái nỗi quy dài dằng dặc, đọc cái chính của 4rum đã đủ mệt rồi
~.~ Không phải nội qui 4rum nào cũng được vơ đũa cả nắm vào làm giống nhau được, vì thế biết điều thì phải đọc thôi =.=

Trích dẫn :
=) cái này ko đáng để bắt lỗi thật này.

T_T cái này gọi là gì? sắp thành war rồi *f5*
=.= đề nghị dừng lại trước khi 4rum tanh banh.
việc báo cáo topic và nhắc nhở có lẽ không thể qua một trận tranh-luận ngắn, nên tốt nhất sửa đổi từ từ. Cũng không phải là lúc nào cũng có n~ việc như thế, nên có thể góp ý dần dần.

-tớ muốn dừng lại nhưng mà bạn nào nói thêm gì tớ nghe ko hợp lí thì vẫn sẽ quote :D-
http://silenceisthebest.wordpress.com
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 9:06 am

Trích dẫn :
Bạn nghĩ lập một cái topic ghi cái chữ CẢNH CÁO to đùng đùng ở trên đầu trang thì các mem sẽ vào đọc à? Nếu họ đã không đọc Nội quy để rồi vi phạm thì chắc gì họ đã đọc Cảnh cáo?

Bạn bảo tớ Lock Topic là quá đáng thì có lẽ bạn quá nhẹ tay. Có thể gọi là quá HIỀN. Chúng ta là Mod. Phải kiên quyết chứ.
Nhỡ bây giờ có đứa nó đạo văn, mà Admin không Ban nick thì chẳng phải là quá nhẹ tay à?
Tớ chưa bao giờ thấy cái Forum nào có mem đạo văn bị phát hiện vẫn nhởn nhơ tung hoành cái mặt dày của nó đi post thêm bài nữa đâu. :-j

Tất nhiên là vấn đề này chẳng liên quan gì tới việc đạo văn cả, liên tưởng vớ vẩn =;=

Ừ thì cứ cho là tớ quá hiền đi, nhưng việc không Lock Topic chẳg có gì sai cả.
Hở ai mà bạn cũng Lock thì ai muốn lập Topic nữa chứ ???/
Vậy bạn mà lần trước bạn Lock đã Pm lại cho bạn chưa??
Ví dụ bạn ấy bận, không Pm được cho bạn thì bạn cũng Lock luôn, và cản trở cả những Mem khác đóng góp ý kiến đấy.

Về cái Topic cảnh cáo: Nếu mà mem đã cất công xem cái Nội quy thì cũng chẳng ngại xem qua cái Cảnh cáo ngắn ngủn đâu ạ.
Cứ Pm nhắc bạn ấy 1 lần, nếu không dược rồi cảnh cáo sau.
Người ta cứ từ nhẹ trước, vậy àm bạn Lock luôn, vậy mức độ nặng nhất của bạn alf gì ạ ???

Thôi, nói thêm nữa có khi War mất ( mà hình như alf War rồi ). Vậy nếu bạn còn muốn tranh luận thì Pm riêng cho tớ cũng được, sẵn sàng hầu chuyện bạn.
Nếu không thích nữa, lập nguyên 1 Topic bầu chọn đi, xem các mem ủng hộ ý kiến của ai.
Nếu bạn thắng: Tớ chpấ nhận làm theo
Nếu tớ thắng: Bạn ngược lại.
OK?
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 11:57 am

Whatever. Tớ chỉ muốn nói cái câu này của bạn VÔ LÝ quá mức.

Trích dẫn :
Nếu mà mem đã cất công xem cái Nội quy thì cũng chẳng ngại xem qua cái Cảnh cáo ngắn ngủn đâu ạ.

Nếu đã xem nội quy, thì tại sao lại vi phạm. Nếu không vi phạm thì đâu phải dùng tới Topic Cảnh cáo?

Bạn nói đầu đuôi đốp nhau chan chát. ngứa lỗ tai
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 12:13 pm

Trích dẫn :
I. Về bài viết:

1. Không spam dưới mọi hình thức.
(Spam tức là viết bài dưới 2 dòng :-")
Và vì đây là Box Bàn luận, nên tớ rất khuyến khích những bài viết có tinh thần tranh luận cao. :")
KHÔNG VIẾT NHIỀU BÀI VỚI 1 NỘI DUNG CÙNG MỘT LÚC.
2. Không War. Tranh luận, nhưng không War để đả kích các bài viết khác.
3. Không nói những câu/từ ngữ thiếu văn hoá (cái này chắc ko có, nhưng cứ viết vào đề phòng :-")

II. Về topic:

1. Không lập các topic dễ gây war.
(VD: Theo bạn Kik hay Kag tốt hơn? ...)
2. Không lập các topic trùng nhau về nội dung thảo luận.
Tốt nhất là các bạn nên vào topic này để tránh mắc phải lỗi này :X
3. Đối với Poll.
Tớ không thích cái kiểu lập Poll rồi bài post của bạn chỉ viết có: "Mời các bạn vào vote..." hay đại loại vậy. Tốt nhất là nên có thêm phần giới thiệu tại sao bạn lập Poll, cũng như ý nghĩa của Poll, các sự lựa chọn trong Poll. Như vậy bài viết của bạn chất lượng hơn nhiều ^^

III. Về hình thức cảnh cáo.
1. Spam + War : Lần 1 cảnh cáo, lần 2 cảnh cáo lần nữa, lần 3 del bài, lần 4 thì đến lượt tay Chuối nhé :-j
2. Lập topic trái nội quy.
Thứ nhất: Cảnh cáo.
Thứ hai: Lock
Thứ ba (vẫn tiếp tục tái diễn): Del

...
So, có gì ông sửa cho con nhé :")

Vậy bạn chỉ cho tớ rõ, bạn quy định cái việc thông báo cho bạn ở đâu nào ???
Cứ cho là người ta có đọc đi, nhưng nếu quên thì sao ? Bạn ngứa lỗ tai thì tôi cũng ngứa con mắt khi đọc bài của bạn đấy
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySun Jul 27, 2008 1:38 pm

Trong box có các topic để dưới dạng Thông báo/Chú ý được treo lên [luôn luôn nằm ở đầu] và được tách riêng ra với các topic dạng thường khác. Vì vậy, lẽ dĩ nhiên, mem biết đó là những topic quan trong, chứ ko thì đâu cần phải đặc biệt thế, và đa số sẽ vào đọc mà thôi. Một khi đã đọc những topic ấy, nói thẳng ra là chỉ có những ng` trơ mới cố-tình-vi-phạm [may mà đa phần mem forum ko ai như thế :X]
Thêm 1 lí do nữa, khẳng định luôn là Nội-qui-forum-ko-hề-khó-nhớ. Đa phần đều là những điều lẽ dĩ nhiên phải làm, như ko spam/fish/war hay không pozt trùng bài, những điều ấy nói thật là không đọc Nội qui forum cũng biết. Có chăng là ở Nội qui có bổ sung thêm 1 số điều chặt chẽ hơn, phù hợp hơn với forum. Và để nhớ Nội qui là rất dễ, tất nhiên ko phải từng chữ, từng từ, nhưng khái quát thì tin rằng chỉ đọc 1 lần là mọi ng` đều nắm được.

Trích dẫn :
Vậy bạn chỉ cho tớ rõ, bạn quy định cái việc thông báo cho bạn ở đâu nào ???

Chưa có điều lệ phải thông báo trước khi lập topic trong Nội qui box có thể là do thiếu sót của mod Shun, và bạn Koyuki_chan cũng là mod chẳng lẽ nhìn thấy lại không sửa?
Vả lại, Shun cũng đã ghi rất rõ điều này trong topic List, liệu bạn Koyuki_chan có đọc?

Anyway, thời gian tìm sai sót của mod khác thì có thể sửa cho mod đó để hiệu quả công việc được tốt hơn đấy. 1 ng` làm thiếu/sai thì ng` kia sửa; đâu nhất thiết cứ phải ngồi bóc mé nhau thế nhỉ.

P.S/ Do bị lỗi khi pozt bài nên phải ngồi type lại từ đầu, vì thế ko còn được như bài cũ nữa.

Thân
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 28, 2008 2:54 am

Chậc, nói tới nói lui thì vấn đề chính vẫn chưa được giải quyết

1 Box do 2 Mod quảnn lí, thế nên không thể mỗi người 1 kiểu được, phải thống nhất chứ ? Néu không sẽ thành cái chợ mất.

Vậy Chuối, cho xin ý kiến cuối cùng của Chuối đi: bạn ủng hộ việc Lock Topic hay không ?

Cái này là toàn quyền của Chuối, dù sao cũng alf Admin, Koy sẽ nghe theo. Và muốn chấm dứt vụ cãi cọ ở đây, Spam hơi nhiều rồi đấy.
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyMon Jul 28, 2008 3:02 am

Thế đọc bài của tớ vẫn chưa hiểu à [ cười ]

Ủng hộ việc lock topic, nhưng khi lock mod phải nêu lí do rõ ràng, nếu có thể thì tốt nhất nên trích Nội qui box ra.

CÒn vấn đề j` về việc giữa các mod thì yêu cầu pozt ở box Phòng họp nhé.

Thân
helin_07
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
helin_07

Nữ ▌Mảnh ngọc : 220
▌Location : Trái Đất
▌Thanks : 2
▌Registration date : 15/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptyFri Sep 05, 2008 8:43 am

Box bàn luận là box đông người đọc nhất và cũng là nơi nhayj cảm nhất .Thử hỏi nếu như mod thả lỏng mem để họ post topic linh tinh , trùng lập , spam nhảm nhí , chat chit tùng lung thì có lẽ sẽ giống cái chợ hơn đấy bạn ạ (ko phải chợ vừa chợ lớn lắm đấy :)) )
Theo tớ thì chả phải trích dẫn gì nội quy cả ai lên mạng đều biết ở forum nào cũng thế chat nhảm hay spam đều coi như phạm nội quy cả
Việc mở topic list box là quá dõ mục đích của nó rồi .Bõ bàn luật có nhiều bài nên mem ko thể lật từng trang để xem hết các tiêu đề dc nên việc lập topic đó cũng vì lợi ích chung chứ ko phải cho riêng ai cả .
Nhứ tớ đã nói ở trên bõ bàn luận rất nhiều người đọc và vô cùng nhạy cảm dễ gây war nên việc pm cho md trước khi lập topic là điều tớ cảm thấy nên khen bạn oguri vì nhứ thế đồng nghĩa với việc bạn ấy rất có trách nhiệm trong công việc của mình .Các topic trung lập hoặc nêu lên những vấn đề nhạy cảm dễ gây war trước sau gì cũng bị lock thôi nhưng vì forum ko có chức năng del topic nên chỉ có thể lock và sau mỗi lần như thế các topic nhảm , trùng chiếm nhiều diện tích và khiến cho người đọc khó chịu vậy nên việc ngăn chặn trước chẳng phải rất tốt sao? :)
Kikyo312
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
Kikyo312

Nữ ▌Mảnh ngọc : 174
▌Age : 36
▌Registration date : 05/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 6:10 am

nãy h toàn thấy các admin và mod tranh luận ko à. e cũng muốn góp ý kiến một chút. nếu e có làm phật lòng ai thì e xin lỗi trước nhá.
theo e thấy thì việc lock topic của người ta thì hơi quá đáng. e cũng post bài mà ko thông báo chắc cũng bị lock sao??? ko phải là do e cố tình ko thông báo mà là mấy kái cảnh cáo với nội quy e lười đọc lắm. e bít là lập topic mà ko thông báo với các mod thì cũng cực cho các mod, nhưng mà thông báo thì e lười lắm, vả lại e cũng hay quên nữa. e nghĩ mọi người lập topic vì cũng chỉ muốn cho 4rum sôi động hơn thôi, chắc cũng ko có chuyện muốn post nhảm đâu. nếu mà lập topic mà ko thông báo thì bị lock thì e nghĩ sẽ có ít người post bài lắm. lập topic, viết bài cho topic đó mà còn phải đi thông báo nữa thì cực lắm. chắc lần sau e chỉ ngồi đọc bài của người khác thôi cho khỏe, chứ e lười lắm. dù sao e cũng ủng hộ ý kiến của Koy.
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 8:34 am

TẤt nhiên là khi lập topic đa phần người ta đều muốn đóng góp cho forum. Nhưng có nhiều khi một số người đã vô tình lập những topic nhạy cảm, gây tranh cãi lớn [u know wht i mean?] CHính vì thế khi lập topic thì nên thôg báo cho mod/smod/admin, chẳng mất j` nhiều thời gian quí báu của các bạn cả.

Trích dẫn :
mấy kái cảnh cáo với nội quy e lười đọc lắm

Ấy có đọc hay ko là một chuyện. Nhưng dù ko đọc thì vẫn phải làm đúng theo nội qui, sai phạm vẫn bị xử lí. Như trong trường học, dù ấy ko thuộc nội qui trường đi chăng nữa nhưng ấy vẫn bị kỉ luật nếu làm sai nội qui trường. Vì vậy tốt nhất là nên đọc. Tất nhiên cũng chẳng ép được j` bạn, nhưng đến khi sai phạm nội qui thì BQT sẽ ko chịu trách nhiệm kiểu như "Tớ ko biết phải thế này.."

Thân
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 10:39 am

Chà, tưởng vấn đề này được giải quyết lâu rồi chứ nhỉ ???

Tớ cũng đồng ý là Lock Topic rồi, không phải alf muốn nhưng tất cả BQT đều đồng ý như vậy thì biết làm sao ???

@ Kik: thanks đã đồng ý với mình, vì đúng như bạn nói, chẳng biết do cái gì mà đợt này Box KHÔNG CÒN AI lập thêm Topic.

Tất nhiên alf quy định thì phải làm theo.
Vậy các bạn cứ Lock Topic của các mem lại đi, nhưng đồng ý cho Koy làm trái luật được chứ ??
Koy sẽ chịu trách nhiệm bổ sung Topic cảu các bạn vào, OK?
Có sai lầm gì thì do Koy chịu trách nhiêm, muốn phạt csư pạht tớ, được chứ ???

@ Chuối: không hiểu ấy định nói ý gì '_____' , ah, nếu là Topic này thì xin lỗi, tớ không phải người lập.
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 11:14 am

Trích dẫn :
chẳng biết do cái gì mà đợt này Box KHÔNG CÒN AI lập thêm Topic.

Khen cho trình độ nói móc của ấy.

Biết lí do j` ko? Bàn luận về 1 ng` thì thế nào cũng hết, chỉ có điều là nếu có nhiều ý kiến trái ngược thì mới có cái để tranh luận thôi. Cùng là Kikyou's fan nên nhiều vấn đề có chung quan điểm, khó mà có cái để tranh cãi lâu dài. Thế mới biết vì sao Kagome's fan và Kikyou's fan cãi nhau liên miên.

Trích dẫn :
@ Chuối: không hiểu ấy định nói ý gì '_____' , ah, nếu là Topic này thì xin lỗi, tớ không phải người lập.

Ấy chịu khó đọc lại từ câu 1 của tớ nhé.
Có những lúc mem vô tình lập phải những topic bàn luận đến nhiều thứ ko nên bàn, vì vậy mới cần phải thông báo trước. Phòng cháy hơn chữa cháy.

Thân
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 11:19 am

Ồ không, tớ có nói móc gì đâu nhỉ ???
Ah, vì ấy có nói alf You know what I mean thôi.
Có lẽ tớ chưa hiểu hết Mean cảu ấy.
Sr
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X EmptySat Sep 06, 2008 12:00 pm

Xổ ôi. Bạn helin êu dấu khơi dậy vụ này, thật đáng .hoan.nghênh. =))

Trích dẫn :
@ Kik: thanks đã đồng ý với mình, vì đúng như bạn nói, chẳng biết do cái gì mà đợt này Box KHÔNG CÒN AI lập thêm Topic.

Hơ hơ. Bạn này ăn nói hổ báo quá =))
KHÔNG CÒN AI lập thêm topic, có thể là vì hết í tưởng đấy chứ?
Nếu bạn bảo họ sợ lập topic chỉ vì ghét phải PM cho Mod thì cũng nực cười. Chẳng lẽ họ LƯỜI đến thế? Hay là tại bạn suy bụng ta ra bụng người nhỉ? Tớ cũng chẳng biết và cũng chẳng dám quan tâm. Dù gì thì cũng chỉ là tự hạ thấp mình thôi :-j

@ Kik: Nói đơn giản nhé. Lí do có sẵn cả rồi. Mọi người trên trái đất đều quay quanh những luật lệ. Không có luật lệ thì trái đất này bị bom nguyên tử với bom hạt nhân phá tanh bành rồi :-j
Vậy việc tớ đặt nội quy là đúng hay sai?
Tớ thấy các Forum khác cũng thế. Các mem của họ làm được thì cớ gì mem Forum mình không làm được, right? :x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X   Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X Empty

Thắc mắc - Góp ý cho Box. :X

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next