( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
tidusstone

tidusstone

▌Mảnh ngọc : 2
▌Thanks : 0
▌Registration date : 17/05/2009

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyMon May 18, 2009 11:35 am

ở đây chúng ta là fan cùa kykyo kô phải fan cua kago nên không lo về fan cua kago và chúgn ta chỉ nói sự thật về kykyo không hề nói gian đúng không mấy bạn mình là người mới nên đógn góp chút ý kiến
trangcongchua
K.I.K
K.I.K
trangcongchua

Nữ ▌Mảnh ngọc : 26
▌Age : 30
▌Registration date : 24/05/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyMon May 25, 2009 9:52 am

tớ ghét Kagome
nếu k phải vì Kagome thì sao Kikyou phải đau khổ nt :(
nói thẳng ra Kagome chả đáng để so sánh vs Kikyou của tớ :-j
kikyou cao thượng vs vị tha hơn Kagome n` :-j Kagome quá ích kỉ :-j mà lại k b' mìh là ai :P dù thế nào thì trong lòng Inu Kikyou vẫn là số 1 mà Kagome chẳng thể nào thay thế đc đâu :-j
chỉ tiếc là Kagome quá may mắn khi Kikyou đã chết :-j
haiz :((
http://360.yahoo.com/my_profile-_nsuX10ncbZlmyIaqTBAkufZyyY4jBDl
trangcongchua
K.I.K
K.I.K
trangcongchua

▌Registration date : 24/05/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyMon May 25, 2009 9:55 am

kikyou_sama đã viết:
đừng bắt tớ so sánh Kikyo và Kagome...Kikyo là Kikyo, cũng như Kagome là Kagome... Inuyasha chưa bao h quên Kikyo, dù chỉ 1 giây, cũng như nơi bình yên nhất trong tâm hồn Inuyasha là hình bóng của Kagome. Chỉ có Kag đã khóc vì Inuyasha nhưng cũng chỉ có Kikyo đã chết vì Inuyasha. Dù Kikyo có thế nào thì vẫn yêu Kikyo ^^

Trích dẫn :
Tập 47,hình như inu đâu có nói yêu kikyou hồi nào đâu?Chỉ tặng cô 1 chữ K thôi.Nói thật là bản tiếng Việt tớ đọc lướt,hay đọc truyện của bọn Pháp dịch hơn mặc dù ôm từ điển hơi mệt,nhưng đúng là có nhiều câu nói hay mà bản khác không có.

Trong manga, tập 47, Inu có nói "Từ khi tôi chào đời, Kikyou là người phụ nữ đầu tiên mà tôi luôn yêu mến, trân trọng." Còn tập 48 thì ko nhớ, chỉ nhớ 1 yêu quái (ko nhớ tên) nói là "Cô ấy chết rồi phải không? Người con gái mà ngươi yêu nhất... Thậm chí ngươi còn muốn chết theo cô ấy..." ^^
ơ mơi bình yên nhất trong lòng Inu là Kikyou mà :((
nchung là dù thế nào thì tc của Inu cho Kikyou vẫn chưa bh thay đổi và có lẽ là sẽ không bh thay đổi cả :) Kagome .... Inu có tc nhưng càng không thể so sánh tc đấy với tc Inu đã dành cho Kikyou đc :)
http://360.yahoo.com/my_profile-_nsuX10ncbZlmyIaqTBAkufZyyY4jBDl
meomeokiki
~♥~4EVER ONE LOV3~♥~
meomeokiki

Nữ ▌Mảnh ngọc : 268
▌Age : 25
▌Location : K bk nữa...bụi đời
▌Thanks : 3
▌Registration date : 08/05/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 9:01 am

trangcongchua đã viết:
tớ ghét Kagome
nếu k phải vì Kagome thì sao Kikyou phải đau khổ nt :(
nói thẳng ra Kagome chả đáng để so sánh vs Kikyou của tớ :-j
kikyou cao thượng vs vị tha hơn Kagome n` :-j Kagome quá ích kỉ :-j mà lại k b' mìh là ai :P dù thế nào thì trong lòng Inu Kikyou vẫn là số 1 mà Kagome chẳng thể nào thay thế đc đâu :-j
chỉ tiếc là Kagome quá may mắn khi Kikyou đã chết :-j
haiz :((
Bạn ơi,mình ko mún gây war đâu nên nói gọn thế này:nếu như ko có Kag thì sẽ ko có Kik và Inu sống lại(đã chết từ 500 năm trước),nếu như ko có Kag thì sẽ ko có bộ truyện Inu này ạ!
Chỉ là Kag ko xứng đáng làm kíp sau của Kik. :-w
(mình ghét anti-fan Kik,đừng hỉu nhầm mình thix Kag,nghen!:nhang:)
http://vn.myblog.yahoo.com/violet29091998
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 10:24 am

Trích dẫn :
nếu như ko có Kag thì sẽ ko có Kik

Sai lầm rất lớn =)) Nếu như không có kag thì chẳng có xảy ra với kikyou hết, kag là KIẾP SAU, có hay không cũng không liên quan đến kiếp trước cả :smi:

Trích dẫn :
nếu như ko có Kag thì sẽ ko có bộ truyện Inu này ạ!

Không có kag thì cũng sẽ có nhân vật khác thay thế mà thôi, một-kiếp-sau-biết-sử-xự-hơn.
https://facebook.com/forsaken.serenade
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 591
▌Location : Clamp in Wonder Land
▌Thanks : 5
▌Registration date : 31/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 12:27 pm

^__^

Kag và Kik được so sánh như mặt trời và mặt trăng.

Mà có bao giờ người ta so sánh mặt trời vs mặt trăng đâu chứ, vì thực ra chúng - chẳng- liên- quan đến nhau =))

Kik là Kik thôi, chẳng giống kag ở điểm anò từ tính tình cho đến tâm hồn, dung mạo.
Ko có nói alf ai hơn ai, nhưng Kikyou là 1 cô gái hoàn mỹ.

P/S: Topic này giốngđể xả về Kag quá =))
http://www.tsubasafc.go-forum.net
Stormbringer82190
K.I
K.I
Stormbringer82190

▌Mảnh ngọc : 18
▌Registration date : 05/06/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 3:12 pm

Có 2 điểm nổi bật nhất:
1. Gương mặt Kikyou lúc nào cũng "Tĩnh như mặt nước"(Na ná Sesshoumaru) trông cool vô cùng, còn Kagome lại hay dao động.
2. Kikyou có kết cục bi thảm còn Kagome cuối cùng lại được hưởng hạnh phúc mặc dù cả hai đều yêu chung một người.
meomeokiki
~♥~4EVER ONE LOV3~♥~
meomeokiki

Nữ ▌Mảnh ngọc : 268
▌Age : 25
▌Location : K bk nữa...bụi đời
▌Thanks : 3
▌Registration date : 08/05/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 3:31 pm

Chuối đã viết:
Trích dẫn :

Sai lầm rất lớn =)) Nếu như không có kag thì chẳng có xảy ra với kikyou hết, kag là KIẾP SAU, có hay không cũng không liên quan đến kiếp trước cả :smi:

Trích dẫn :
nếu như ko có Kag thì sẽ ko có bộ truyện Inu này ạ!

Không có kag thì cũng sẽ có nhân vật khác thay thế mà thôi, một-kiếp-sau-biết-sử-xự-hơn.
Chuối ạ,chắc Chuối ko đọc kĩ ròi.Em viết rõ thế này cơ mà."Chỉ là Kag ko xứng đáng làm kíp sau của Kik" Bít là nếu ko có Kag thì thay người khác,một-người-bít-xử-sự-hơn,bây giờ mình thử đặt tên cho người thay thế Kag là Kag2 đi.Thế là người thay thế cũng có trách nhiệm như Kag nhưng tính tình thay đổi thôi.Cũng là một người giống Kag tính tình chỉ thay đổi thì có gì là lạ?Em chỉ sai một lỗi như thế này:phải có một Kag-bít-xử-sự-hơn thì mới có sự-hài-lòng
Còn cái dzụ ko liên wan ấy thì chắc chuối đọc ko kĩ.Kik đã chết ròi,500 năm về trước.Ko phải nhờ linh hồn của Kag,Kik sống lại sao?thế thì wá rõ còn zì!thoy,ko nói nữa,sợ wá,dễ war bốc lửa wá!
http://vn.myblog.yahoo.com/violet29091998
mabu1195
K
K
mabu1195

▌Mảnh ngọc : 6
▌Registration date : 07/08/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Aug 14, 2009 4:33 pm

Dễ lắm ah
Kik lạnh lùng/ Kag vui vẻ
Kik đẹp buồn bã/ KAg đẹp vui tươi
Kik vị tha/KAg dễ ghen, dễ giận
Kik có cái nhìn toàn cục/Kag nhìn rất hạn hep
library210
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
library210

Nam ▌Mảnh ngọc : 337
▌Location : Hành tinh R.E.A.C.H
▌Thanks : 18
▌Registration date : 03/06/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Sep 05, 2009 11:52 am

Ai cũng nói kikyou va kagome khác nhau một trời một vực nhưng chưa thấy ai kể ra dc hết , vậy theo bạn kikyou va kagome khác nhau về diểm nào và giống nhau ở điểm nào?
Theo mình kikyou và kagome khác nhau hẳn về tính cách , thay vì một kagome dễ thương vui vẻ thì kikyou lại trầm lặng lạnh lùng nhưng cả hai có diểm chung là tốt bụng , cùng say lòng vì tên inu =.="

Mình cũng đồng ý với helin_07
http://kikyoufc.forum0.net
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Sep 05, 2009 12:05 pm

@Meo: thế này nhé, để nói rõ em cho em hiểu tmd
1, chị đã đọc rất kĩ bài em rồi :X
2, em ko thể nói là
Trích dẫn :
kể cả như em nói
Trích dẫn :
Kik đã chết ròi,500 năm về trước.Ko phải nhờ linh hồn của Kag,Kik sống lại sao?
bởi vì câu em nói ở trên được hiểu theo nghĩa khác tmd ng` ta đọc sẽ nghĩ rằng ko có kag thì kik không được sinh ra, chữ có ở đây được hiểu như nghĩa thế em ạ :X
là em dùng từ sai chứ đừng nói là chị ko đọc kĩ bài em nhé :X
3, theo ý em thì sẽ sửa lại câu như này cho đúng này tmd
ko có kag thì kik sẽ ko được tái sinh
vậy nhé :X lần đầu tiên sinh ra và tái sinh nó khác nhau nhiều lắm em ạ tmd

Thân
kikyo123
K.I
K.I
kikyo123

▌Mảnh ngọc : 14
▌Registration date : 21/03/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySun Sep 27, 2009 4:08 pm

Kagome khác Kikyou rất nhiều hay ghen tuông bậy bạ ko bik nghĩ cho người khác bắt kikyou phải chịu đau khổ.Tội nghiệp cho Kikyou quá :huh:
koushu
K
K
koushu

▌Mảnh ngọc : 7
▌Registration date : 06/11/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Nov 06, 2009 4:11 pm

Phải nói là Kikyou là nhân vật chính tội nghiệp nhất trong truyện Inuyasha. Vì Kikyou xinh đẹp/Kagome thường thường. Kikyou bạc phận/Kagome hạnh phúc. Kikyou khí chết lần 1 mang theo những buồn lòng hận thù, vẫn chưa được yên nghĩ> bị lôi lên khỏi mồ. Kikyou chết lần 2 > lòng đau xót , khóc cạn nước mắt . Kagome đôi lúc cũng ghét lắm mà cũng không đành lòng ghét. Chắc đó cũng là cái luật của vòng luân hồi của bạn nào nói ấy. Kiếp trước chịu khổ tích đức. Kiếp sau được hưởng thành quả
Ôi coi cái tập cuối của Inuyasha mà đau nhói cả lòng! Lòng được an ủi đôi phần khi Sess cho Rin cái Kimono mới ^_^. NÓi chung 1 tâm trang nhói đau cận cực khi xem tập cuối. ghét tên Inuyasha vì chẳng bao giờ bảo vệ được Kikyou-người mà mình yêu quý nhất . Kết thúc chẳng có hậu cho lắm , chẳng còn Kikyou góp mặt nữa , chẳng phù hợp với fan của Kikyou
>>> Cuối cùng không dám đọc những chương mà không có Kikyou hay Kikyou đã chết nhất là tập cuối vì lòng đã không muốn đau nữa ....
Năm tháng tưởng niệm tới Kikyou đáng thương :[ :[ . Không bao giờ ghét Kikyou . Vì Kikyou luôn luôn vị tha, ghen những cũng không làm mất chính bản thân mình mà Kikyou chết rồi !!!! :[ :[ :[ :[ :[ :[
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Nov 07, 2009 11:03 am

Trích dẫn :
Kiếp trước chịu khổ tích đức. Kiếp sau được hưởng thành quả
Câu này đúng này, nhưng mà cũng chính nó khiến tớ ko tài nào yêu quí Kag cho đượ xD
Người khác ko biết kiếp trước của mình là ai thì còn nói, đằng này Kag biết rõ Kik là kiếp trwưóc của mình, biết rằng từ sức mạnh, ngoại hình đều từ Kik mà có, ấy vậy cũng ko tỏ ra biết ơn 1 chút nào cả.
Càng ngày tớ càng cảm thấy 1 điều khác nhau to lớn giữa 2 ng` này đó là Kikyou-sama sống biết điêù hơn Kag.
koushu
K
K
koushu

▌Mảnh ngọc : 7
▌Registration date : 06/11/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Nov 13, 2009 8:25 am

Haha Cuối cùng admin cũng ra mặt ^_^ . Dù vậy thì tớ ko thể nào ghét Kag được vì trong Kag là linh hồn của Kikyo ,Kag là những gì Kikyo ước nguyện và cũng ko thể thích Kag nữa vì Kag cũng là người thứ ba chen vào và vo só lý do để ko thích Kag (vì Kikyo bạc phận hơn Kag ,nếu như Kikyo mà còn sống thì ngưỡi chữa vết thương lòng của inu sẽ là Kikyo)
NÓi chung bây giờ chẳng ghét mà cũng chẳng thích Kag nữa .Thích Kikyo nhất !!
YouSmileForMe
K.I.K.Y
K.I.K.Y
YouSmileForMe

Nữ ▌Mảnh ngọc : 63
▌Age : 28
▌Location : ngôi nhà của gió
▌Thanks : 1
▌Registration date : 12/11/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyTue Dec 08, 2009 3:10 pm

So sánh về 2 cô này thỳ có rất nhìu chuyện để nói:
Kikyou first: 1 cô nàng đẹp đúng nghĩa vs mái tóc thằng như dc duỗi, đen mượt như dc hấp dầu ( chắc là do xài Sunsilk :)). Kikyou có linh lực cực mạnh (mới xài dc ma ký chứ ), thông minh mưu mẹo ngang ngửa Naraku_sama, có 1 sức sống mãnh liệt, bị Naraku đẩy xuống vực chướng khí vẫn ko chết. Kikyou là mối tình đâu của InuYasha, InuYasha là mối tình đầu và cũng là mối tình cuối của Kikyou. Kikyou dù để cho Inu đi với Kag nhưng luôn 1 lòng lo lắng cho Inu, luôn thể hiện tình cảm của mình 1 cách chủ động ( Kikyou từng mấy lần chủ động kiss Inu, mà mình thắc mắc ko biết nụ hôn cuối là ai chủ động nữa). Kiyou có lòng nhân hậu bao la, suốt cuộc đời cứu ko biêt bao nhiêu con người bằng sức mạnh của mính và thậm chí đánh đổi mạng sống của mình để cứu 1 đứa bé trong tập 46 í.

Kagome 2Ssc: Đẹp theo kỉu con gái hiện đại, mặc dù mái tóc chiếc lá vẽ hơi ẩu. Kagome cũng yêu Inu hết lòng và cũng tràn ngập lòng nhân ái, từng cứu và khóc vì Kikyou. Linh lực Kagome ko mạnh bằng Kikyou nhưng linh hồn lại mạnh hơn rất nhiều ( vì Kag còn sống và ko fai? xài tử hồn trùng). So với Kik, Kag hạnh phúc hơn rất nhiều vì dc ở bên Inu và nhừng ng` thich Kag ko fai? là những tên bịnh hoạn như Naraku và Nhên Quỷ ( Sr fan Nar vs Nhện nhá). Tuy nhiên 1 số khi Kag cũng đố kỵ vs Kik, biết Kagura gặp nguy thì chủ động mời đi chung, bik Kik gặ nguy lại tức vì Inu lo cho KIk, k mời Kik đi chung. Kik luôn đi 1 mình ( sau này mới đi với Kohaku), Kag có rất nhiều đồng minh sẵn sàng lên án Inu khi hắn đi gặp Kik. Kết cục của Kag cũng hơn hắn KIk...

Phù, nói đi nói lại thỳ 2 cô nàng này cũng có nhìu điểm tốt và điểm xấu chứ.
hoathuytien_7586
K.I.K
K.I.K
hoathuytien_7586

▌Age : 33
▌Location : 159/5 Ngô Quyền P.6,Q,10
▌Registration date : 01/01/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyFri Jan 01, 2010 2:52 am

Mmmmmmmmm........Tiên thấy là Kag và Kik giống nhau về mặt thể chất nhưng lại khác nhau về mặt tính tình.Kag thì nồng ấm,luôn luôn chăm sóc,biết ơn,và iu thương Inu,hay động lòng,thix giúp người(Kik cũng có điểm này).Còn Kikyo thì lạnh lùng,có chăm sóc người nhưng lại ít khi iu thương người,cũng rất hay lo cho Inu nhưng chẳng bao giờ nghĩ tốt cho Kag cả.Nói chung là Kik và Kag ko giống nhau về mặt tính tình tí nào cả. :huh: c1 :s:
http://hoaorthuytien.myblogland.com
chuot nho
K.I.K.Y
K.I.K.Y
chuot nho

Nữ ▌Mảnh ngọc : 76
▌Registration date : 09/02/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySun Feb 14, 2010 10:23 am

Ui ui ban oi, cho to bo sung 1 chi tiet nha!
Kikyou nhieu fa_ Kag it fan (hok nhieu bang thui) ^^
Fan kagome không hề ít đâu nhé. Có fan club có cả 79 người đấy, đừng có mà coi thường (cực kỳ bực bội với câu nói thiếu suy nghĩ của bạn).
kikyou trầm lặng- kagome năng động
kikyou chín chắn- kagome nóng vội
kikyou có linh lực mạnh- kagome được thừa hưởng nên có mạnh hơn
kikyou biết nhiều những kiến thức để làm một miko- kagome thì gần như không có
kikyou là người của thời chiến quốc- kagome là người của thế giới tương lai
kikyou được so sánh như mặt trăng hay hồ nước tĩnh lặng- kagome lại là vầng mặt trời hay hoa hướng dương
==> kikyou # kagome.
P/s: ĐỪNG BAO GIỜ coi thường fan kagome, bọn tớ KHÔNG BAO GIỜ để thần tượng của mình bị xúc phạm nặng đâu, và cũng ĐỪNG BAO GIỜ nghĩ rằng fan kagome ít hơn fan kikyou nhé!
hoa cat canh
K
K
hoa cat canh

▌Mảnh ngọc : 8
▌Thanks : 2
▌Registration date : 18/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Apr 03, 2010 12:52 am

Kikyou và kagome khác nhau rất nhiều, vì thế mà sẽ có 1 người đạt được inu, 1 người ko, và người ko chính là Kikyou của chúng ta. Các bạn có bít vì sao kikyou ko có được inu, mà kagome có được ko? Bởi vì Kikyou yeư inu mà ko biết cách làm mềm lòng inu. trong khi d0ó, kagome bít cách đeo bám inu, bít cách khóc( vì inu rất sợ con gái khóc). kikyou yêu inu rất thực lòng
hoa cat canh
K
K
hoa cat canh

▌Mảnh ngọc : 8
▌Thanks : 2
▌Registration date : 18/03/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Apr 03, 2010 1:30 am

Có 1 lần tớ xem bình luận về kếy thúc của tập cuối inu yasha (từ 1 trang web khác) thì tờ tình cờ đọc đc bình luận của fan kagome, nguyên văn thế này :"Ha ha, bây giờ thì inu 100% yêu kag, chấp con nhỏ kikyou sống lại lun, inu cũg ko iu!!! mà ai cho nó sống lại chứ." các bạn xem có tức ko chứ, cuối truyện thì idol của họ có đc inu rồi, còn Kikyou lặng lẽ ra đi, vậy mà họ còn muốn gì nữa chứ. bởi vậy tớ ghét fan kag, ghét luôn kag.
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySat Apr 03, 2010 1:54 am

@hoa cat canh: lần sau k post 2 bài liên tiếp nhau như vậy nhé bạn.
Thân
inu yasha and kikyou
K.I.K
K.I.K
inu yasha and kikyou

Nữ ▌Mảnh ngọc : 42
▌Age : 23
▌Thanks : 1
▌Registration date : 15/04/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySun May 02, 2010 3:02 am

kikyo luôn khác với kagome:
kikyo thì dịu dàng , trầm tính,nhưng khi là việc gì cô cũng cố gắng hết mình như việc giữ ngọc Tứ Hồn và cả khi cô yêu
kagome thì càng khác với kikyo luôn vui vẻ trái với sự trầm tính của kikyo kagome là người của thời đại mới còn kikyo thì là người của 550 năm sau vì vậy họ khác nhau
Nhưng họ đều yêu inu một tên bán yêu bội bạc rời bỏ kikyo để đến với kagome nhưng kikyo lại mạng nguyện vì trước khi chết cô đã nhận đc một chút ấm áp từ inu

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Kikyou_and_Kagome
Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Kikyo_Kagome
phuong989

phuong989

▌Mảnh ngọc : 2
▌Registration date : 10/06/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyThu Jun 10, 2010 12:49 pm

mấy fan cua kikyo nói về kagome hơi quá đáng đó
kagome ko phải như mấy bạn nghỉ đâu tại vì mấy bạn thích kikyo nên mới nghỉ kagome như vậy
mình là fan của kagome nè nói thật các fan cua kikyo đừng giận lúc đầu xem phim mình cũng ghét kikyo lắm tại vì mình thấy các tập inu va kik gặp nhau kag đáng thương lắm nhưng khi xem tới tập kagome và kikyo ơtrong hang động thì mình ko ghét kikyo nữa nhưng cũng ko thích kikyo mình thấy kik cũng tội nghiệp lắm
trở lại phần tính cách như mình đã nói lúc đầu(mình ko nói lại nữa sợ làm cac fan của kikyo giận)mình thấy kikyo và kagome có tính cách riêng các bạn nói kik có phép thuật kag ko có tại gì kag đâu phải là pháp sư trong tập mụ pháp sư bóng tối mụ ta đã chế giểu kag khi cô ấy bắn hụt mũi tên và kag đã nói "tôi là tôi ko phải là một ai khác" còn bạn nói kik xinh đẹp hơn mình chẳng qua là kik da trắng hơn và hai ng` chỉ khác nhau về cái mái tóc
các bạn nói kag ghen bóng ghen gió chắng qua là cô ta iu inuyasha quá thôi câu này chắc các fan của kik ko đồng ý nhưng theo mình là như vậy
ai nói kag sung sướng cô ấy cũng chịu nhìu đau khổ lắm chứ
mình chỉ nói nhiêu dó thôi
còn những cái so sánh khác thì mình chưa hiểu rõ lắm nên sẽ không nói gì thêmà quên còn về đôi mắt thì khác...khác nhìu lắm trong đôi mắt kik thì lạnh lùng buồn bã kagome thì vui tuoi hồn nhiên khuôn mặt của kikyo mình thấy giống seshomaru lắm it khi cười

Được sửa bởi phuong989 ngày Fri Jun 11, 2010 2:41 am; sửa lần 1.
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Age : 32
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptyThu Jun 10, 2010 1:44 pm

@phuong: Mong bạn đừng post hai bài liên tiếp. Có nút edit đó.

Mỗi người có cách nghĩ khác nhau, mình ko nên ép cách nghĩ của mình vào người khác. Topic này lập ra cũng chỉ để bày tỏ quan điểm thôi. mấy bạn ko cần post bài mà nghe như cải lộn thế đâu.

Thân
Oguri Shun
• 열혈여아 •

• 열혈여아 •
Oguri Shun

Nữ ▌Mảnh ngọc : 250
▌Age : 29
▌Thanks : 5
▌Registration date : 14/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 EmptySun Jun 13, 2010 3:09 am

Tại topic này, mình đã del bài bạn meomeokiki vì post bài không dấu.
Mình cũng del 2 bài post liên tiếp của bạn phuong989, dù đã được Chuối nhắc nhở trong topic.

Mong các bạn lần sau rút kinh nghiệm :)

Kamsa,
Shun
http://lyokofamily.nforum.biz
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome   Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome - Page 2 Empty

Sự khác nhau giữa Kikyou và Kagome

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next