( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Nhạc việt thời nay Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Nhạc việt thời nay Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Nhạc việt thời nay

Go down 
Tác giảThông điệp
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Age : 32
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Nhạc việt thời nay Empty
25102009
Bài gửiNhạc việt thời nay

À, lần này post một bài có giá trị bình luận hơn cho vui nhà vui cửa tí ti. Tui bít chuyện nhạc việt bây giờ là chuyện "thời xưa" rùi, ko đáng để bình luận. Nhưng có một lần ngồi đọc báo tuổi trẻ, tuần rùi thì phải. Lại đề cập đến chuyện đạo nhạc. Lòng cảm thấy khó chịu và cười thầm. Mấy ông này, chắc hết chuyện để viết đây. blush , lôi cái chuyện đạo nhạc ra làm vấn đề bàn bạc. Đề cập hết việc nhạc việt xen vô mấy câu tiếng anh, lại tới chuyện ca sĩ N đạo nhạc. Trong trường tui hùi đó, N có biệt danh rất kêu á, nữ hoàng đạo nhạc. Đạo tới mà lên yotube bị người nước ngoài chửi xối xả, còn ko biết nhục đạo hoài. angry . Vậy mà phim việt có một bộ phim nói rằng: viết một bài nhạc hay thì có gì khó. Tui liền chêm vô một câu đạo ko bởi đâu có khó. Ai cũng nhìn tui. Cái tui thêm vô một câu nữa, đạo nhìu bài, phải ghép lại cho hợp, hèn chi khó. Người ta dòm tui còn dữ dội hơn.
Giờ chúng ta bàn tới chuyện nhạc việt xen T.anh. Chác là viêc xen mấy chữ tiếng anh đã xưa so với nhạc anime, nhạc hàn.. rùi. Nay mấy ông này bác lôi chuyện này so sánh với nhạc việt nam. Hết nói nổi. Nhìu lúc công nhận là nhạc việt là chêm m6a1y câu tiếng nước ngoài vô thì nghe kì thiệt. Nhưng tui thấy chuyện này bình thường mà. Nhạy cảm quá. Nhìu ý kiến cho rằng nên và ko nên. Nhưng tui thấy nhìu bài dỡ rùi, chêm vô càng dỡ hơn. 8-> . Vậy thêm vô làm gì, phí thời gian. Người ta bnha5c hay thêm nghe hay, nghe vần. Nhạc mình nhìu bài (chứ ko phải tất) dỡ ẸT. Cái tựa bài thì dài ơi là dài. Nào là kể thứ ba, dối trà, ui, sao mà tùm lum thế nhỉ???? Tới vụ toàn là nghệ danh tây, hàn, nhật. Lời lan man, cái tựa chả chút nào ăn nhập với cái nội dung. Nói tới tang phục nhé, chỉ một chữ xấu đau xấu đớn. Tui thích trang phục giản dị, ko sexy. Ngày nay mấy singer thích làm khác người. Nói thiệt, bây giờ thấy ca nhạc việt là tui trốn, nhìu lúc tối ngồi học bài, mà nghe ai bắt nhạc việt là ra chửi liến. Ko học nổi với cái thứ nhạc đó. :O , Nếu mấy bậc cha chú mà đọc bài này xong chắc xỉu quá, vì một người việt mà chả mặn mà gì với nhạc việ. Thiệt là sau này nếi cái thứ nhạc đó đỡ hơn chút ít đi nữ tui cũng chả thèm nghe. Tui chỉ thích và biết bác mỗi một bài Qước ca ;)) .

Nói thiệt, chắc mấy bác cười, nhìu lúc tui nghe một bài nhạc nhật với em tui, nó hỏi, chị nhi, chị có nghe bài này ở đâu rùi phải ko. Tui trả lời: hình như bạn chị có hát bài vn nghe cái điệu giống giống. Nó trả lời liền: tội nghiệp, bị đạo nữa rùi. =)) ;;) . Mặc dù, từ khi tui nghe bài change the world củ V6 tui chẳng còn nghe, và căm thù nhạc vn tới gời. 5 năm rùi :)>- . Và trước 5 năm đó, tui chả thèm hát một bài nào đc cho là hot lúc bấy giờ. Chỉ toàn hát mấy bài mẫu giáo và mấy bài phải hát trong lớp, trong sách học nhạc à.

c3 Cuối cùng kết thúc bài, xin nhắn gửi một câu với singer vn nhá, tên nào dám đao nhạc anime hay nhạc của non-tan iu ta hát, tên đó hết mún sống. Ta sẽ làm chuyện này rùm beng lên, chứ ta ko im đâu nhé. Ko kiện đc ta sẽ để trong bụng, đến khi nào có dịp ta lại lôi ra chửi tiếpp c2 . CHO ĐẾN KHI NGƯƠI THẤT BẠI, BỊ CHỌI TRƯNG THÚI, CÀ CHUA THÚI VÔ MẶT MỚI THUI.
Share this post on: reddit

Nhạc việt thời nay :: Comments

Chuối
Re: Nhạc việt thời nay
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 2:02 am by Chuối
Sao ko pozt cái này bên box Âm nhạc xD
Nhạc trẻ VN từ lâu tớ đã ko nghe, chỉ nghe mấy bài đạo thôi xD Nhất là bạn Bảo Thy, hát đã ko có giọng, mặt mũi chát 1 tấn bột lên mà cứ thích đạo, đã thế lại còn nói rằng mua bản quyền những bài ấy chỉ vs giá 500k O_O Bạn ấy thật ra phải dùng 1 từ chính xác là KÉM THÔNG MINH. Bài The Show là 1 hit đỉnh của Lenka, mà bạn ấy mua bản quyền ko tới 20$ được thì ko hiểu bạn ấy là thần thánh phương nào.
Nhạc trẻ VN đã đạo nhiều thì chớ, vậy mà vẫn có ng` nghe mới giỏi, ở nuớc ngoài như thế này là đã bị tẩy chay lâu rồi, thì mới ko ai dám đạo. Còn bên mình... Đã thế còn khen hay mới ẩu :))
kiksama
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 2:08 am by kiksama
Tại tui chửi người ta bởi vậy tui ko dám post sợ bị la. Hùi đó tui nhớ còn đạo vũ điệu nữa. Tui thấy mấy cái vũ điệu bên mình dỡ tệ. Nhìu ca sĩ hát hò gì mà nhựa còn thua kẹo kéo, Ko thấy giờ gọi là cảm xúc hết. Cứ như hát cho có.
Chuối
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 2:35 am by Chuối
À đạo cách nhảy :)) Hồ Ngọc Hà có bài j` nhảy giống Beyonce nhưng mà bà Hà Hồ shakin' ko khỏe bằng Bee :">
Nói chung nhạc trẻ VN bây h đa phần toàn lũ thị trường, ăn cắp chất xám.
kiksama
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 3:21 am by kiksama
à ko, tui đang nói đến đạo 100% kìa. Vụ nhóm nhạc hàn á, trên lời chào tuổi tên, hùi đó làm ùm ben lên à. Xin lỗi tại về nhạc hàn thì tui ko rành lém, thông cảm. Bài Mặt trời mọc thì phải, tui nghĩ chế lời thì phải tôn trọng tác giả tí, lỡ đạo 100% rùi thì thui, lời khớp với nguyên tác tí đi. Đàng này cái lời gì mà kinh
Chuối
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 3:39 am by Chuối
Nhạc hàn thì tớ ko nghe bao h nên chịu :)) Tớ chỉ nghe USUK thôi, nhiều bài bị đạo lắm rồi, ức chế lắm, muốn cho bạn Bảo Thy vào tù mà ko đk :"<
À mọi ng` ơi, THAM GIA KÍ TÊN YÊU CẦU LENKA KIỆN BẢO THY nhé :X
Vì nền nhạc Việt hãy cùng nhau loại bỏ những ca sĩ đạo nhạc :">

Được sửa bởi Chuối ngày Sun Oct 25, 2009 3:51 am; sửa lần 1.
kiksama
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 3:47 am by kiksama
Sao tui thấy ngộ lém, người ta đã có ban hành cái bằng gì đó về trí tuệ để bảo vệ. Mà nhạc ko phải trí tuệ hay sao mà đạo, đã đạo còn lấy tên mình. Ko bít nhục là gì. Ko ai lên tiếng, cho lên tiếng cũng như ko, hay tại mặt chay rùi, nên nghe ko thủng. Đề nghị bộ VH VN nên xử phạt cái vụ này đi. Phải có gì đó để ko còn tình trạng này, để người ta còn bi1t Vn mình có nhạc riêng chứ. Nếu tui là bộ Vh tui sẽ cho đạo 1 lần cấm hát trong mấy tháng, nhạc sĩ đạo thì phạt. Đạo tập 2 cho ngồi tù mà tự kiểm, trong thời gian đó bắt sang tác lun, cho chết. Bít thế nào là chất xám. Nếu mà ko sáng tác đc bài ra hồn cho ngồi trong đó lun. Đạo tập 3, ko biết nhục đạo hoài cấm hát suốt đời, ko đc làm gì dính tới âm nhạc hết chuyển nghề, rùi chụp hình đăng báo vì m6a1t đạo đức. Còn tui ra ngoài đg mà ko có ai đó hả, chọi trứng thúi cho biết mặt.
Chuối
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 4:23 am by Chuối
À, cái công ước Berne ở VN có làm đk tích sự j` đâu.
Nhìn cái giấy mua tác quyền The show của BT xem, nhạc Úc mà bà ấy ghi nhạc Mĩ thì biết là đáng tin thế nào rồi đấy tmd
Yuuko_Sama
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 8:48 am by Yuuko_Sama
OMD~~~Đụng trúng chủ đề xD

nghét cái nhạc Việt từ khi chỵ Thúi Thỵ Thy nổi

mặt dày như mặt ngựa, tát hoài ko sưng

Đã vậy còn kêu mua bq bài The Show của Lenka

Lenka sang, ối thì, "tôi nào biết Bảo Thy là con mặt ngựa nào"

=))

Nhạc việt thì chú Noo cũng từa tựa cô Thy

Cái bài Stand By Me hay biết bao, đạo một phát, nôn mửa

Nói chung giờ toàn nghe nhạc nước ngoài, với nhạc đỏ đen

Ráp thì cũng nớ, đôi ba câu thô tục

Chửi như sấm, rap thế thì tớ đây cũng rap đượk =))
kiksama
Bài gửi Sun Oct 25, 2009 12:53 pm by kiksama
ko ngờ bạn thy iu dấu của chúng ta được thêm cái biệt dang Thúi thỵ Thy hay đến thế. Mà công nhận Yuu chửi quá trời. Còn dữ hơn mình, Yuu hung dữ quá.

Tui thấy đạo nhạc là vi phạm đạo đức rùi còn gì, Ko tôn trọng người khác lại ko trung thực, nói dối. Thiệt ko hỉu vậy học đạo đức làm gì, coi bộ mấy người này ko đc học lớp 1. Ngay cả đứa trẻ mới lớp 1 cũng biết thế là sai cơ mà. Ko lẽ mình mấy chục tuổi thế, đc kêu bằng anh bằng chị lại thua trẻ con lớp 1.

Với lại ca sĩ toàn tay ngang cả, đc đào tạo chỉ vỏn vẹn 6 tháng. Chẳng biết có đọc cái công ước Berne đó ko nữa. Đúng là nhạc bi giờ có thiến bộ vượt xa
meomeokiki
Bài gửi Mon Oct 26, 2009 3:56 am by meomeokiki
chòy oy!ghét bảo thy từ bé đến h!
thy hay đạo nhạc và rất đk các bé lớp 4,5 thix!!!(Nhất là Công chúa bong bóng)
nhạc cứ bùm bùm chát chát
toàn là anh yêu em,anh rời xa em,em nhớ anh...blah blah hiếm thý bài nào coáh chủ đề cả
hát dở ẹc,nhảy cũng xấu
nói chung,bi h rất gét nhạc vn hức hức huhuhuhu!!
thích Khánh Ly,Trịng Công Sơn,Westlife,Quốc Hương và bài Sorry Sorry của Super junior
long-forgotten soul
Bài gửi Mon Oct 26, 2009 1:47 pm by long-forgotten soul
iem chai ràu :))
chỉ thắc mắc tại sao BT lại nói "vui vì được minh oan" trên k14 trg khi cô nàng đang bị cư dân mạng đòi kiện =))
Lenka hình như bỏ qua rồi, chả đá động j đến nữa. tự hỏi Lenka nghĩ sao về Vpop và fan........
kiksama
Bài gửi Sun Nov 08, 2009 5:23 am by kiksama
Cái vụ này thật là pó tay. Trên kia bác chuối nói BT mua bản quyền chì 20 đola. Vậy chính Bt thừa nhạyn mình đạo nhạc rùi, mà ở đó minh oan gì mà minh oan...

sau vụ này chắc người ta nghĩ: ôi dào, người việt nam đâu có chất phác gì đâu, hay nhạc việt khi có mặt trên thị trường sẽ bị người ta dán cái mác là nhạc đạo. Thế là nổi danh lun từ đây.
Nhưng lạ nhất là với một ca sĩ lại đạo nhạc chúc như vậy, hát toàn những bài nhăng nhít lại đc nổi tiếng. Thế thì bất công với người ngay thẳng thật thà. Người thế mà cũng nổi tiếng, chắc nhờ gương mặt coi đc. Chẳng khác nào nói với ca sĩ trẻ: mấy ngườui cứ ngay thẳng chả đc gì, cứ đạo đi, nổi tiếng ngay thui. Nhìn lại ca sĩ việt nam mình nhìu người chả bằng một góc của seiyuu. Người ta tuy chả đẹp tra, đẹp gái gì cho cam, nhưng lại hát được, cast nhân vật được. Tài quá trời lun. Nói đây chả phải tui mất lòng tự hào dân tộc đâu ha.

Mà công nhận nhạc mình cũng thời sự kinh đấy. Tui nhớ hình như sau vụ truyện nhật bị lên án thì có ngay bài thiện thần trong truyện tranh thì phải. Tội nghiệp, tự nhiên thấy thương cho truyện nhật bị đưa vào một bài nhạc như thế. Thương nhìu lém
Bài gửi  by Sponsored content

Nhạc việt thời nay

Trang 1 trong tổng số 1 trang