( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Xã hội đảo điên rồi .. Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Xã hội đảo điên rồi .. Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Xã hội đảo điên rồi ..

Go down 
Tác giảThông điệp
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Xã hội đảo điên rồi .. Empty
29052010
Bài gửiXã hội đảo điên rồi ..

Không thể tin được khi 1 người làm nghề công chức, hơn nữa lại làm cái nghề cao quý nhất lại xử sự như 1 kẻ thiếu văn hóa đầu đường xó chợ.
Ông cha ta đã dạy phải cư xử cho đúng mực, nền giáo dục đã dạy phải biết tôn trọng người khác, chính ta đã dạy tôn trọng người khác cũng là tôn trọng mình. Vậy sao có những kẻ, người khác đã nhỏ nhẹ, đã lịch sự hết mức còn mình thì vẫn oang oang ăn to nói lớn như thể ngồi trên đầu người khác? Chưa bao giờ tin, cũng chưa bao giờ dám tin có một ngày mình ăn nói có dạ có thưa lại bị quát lại hết sức thô thiển và .. gọi bảo vệ???
Biết là cuộc đời vẫn nhiều điều trái ngang, nhưng thật kì lạ sao những người như thế, không, còn không đáng là con vật, ít ra động vật mình thương yêu nó nó cũng thương yêu mình, vẫn có thể tồn tại để đè đầu cưỡi cổ người khác?
Khi mà người khác không gây tổn hại gì đến mình thì mình cũng không nên đụng đến người khác. Vâng, tôi chưa từng dám làm gì với một người làm nghề ấy, vì tôi biết những người này xứng đáng nhận được sự tôn trọng. Vậy còn tôi lại không nhận lại sự tôn trọng là sao? Vì sao một người đi dạy dỗ người khác lại cư xử không khác gì một kẻ không được dạy dỗ?
Tôi nhún nhường, nhưng càng nhún nhường lại càng bị lấn tới, lại càng bị đay nghiến bởi cách ứng xử của loại vô đạo đức. Tôi tự hào mình là một công dân có thể cho là tốt vì ít ra tôi ứng xử biết trên biết dưới, biết cảm ơn xin lỗi, biết ăn nói lịch sự.
Buồn thay những người không chịu hiểu rằng thái độ của mình chỉ khiến người khác đánh giá những điều không tốt đẹp gì..
https://facebook.com/forsaken.serenade
Share this post on: reddit

Xã hội đảo điên rồi .. :: Comments

Yuuko_Sama
Re: Xã hội đảo điên rồi ..
Bài gửi Sat May 29, 2010 1:31 pm by Yuuko_Sama
Tình hình là chị bị làm sao ạ :| ~

Làm sao tới mức gọi cả bảo vệ ạ :|

Chuyện gia đình nhà chị hay sao ?

Dù thế nào cũng mong chị bình tĩnh kể lại mọi chuyện thực rõ ràng để mọi người cùng hiểu ạ

Cứ ấp úng thế này ...

Mong chị chuối bình tĩnh ạ .

< hay là tại fan Kag hã chị >
Chuối
Bài gửi Sat May 29, 2010 2:39 pm by Chuối
À, chị đi lấy học bạ để đi pháp, chị xong hết thủ tục và đóng tiền rồi chỉ còn phải công chứng học bạ là xong thôi.
Bình thường muốn lấy học bạ thì chỉ cần có chữ kí GV chủ nhiệm, lần này chị cũg có thậm chí chị còn gọi điện cho hiệu trưởng và cũg có chữ kí của thầy hiệu trưởng. Vậy mà vừa vào văn phòng mở mồm hỏi 1 cách rất lịch sự đã bị quát và .. đuổi ra luôn ko 1 lời giải thích.
Mà đây ko phải lần đầu nên càng ko thể chấp nhận đk, lần trc cũg thế, chị cũg ăn nói có dạ có vâng vậy mà bị quát ko ra j`, lại còn vênh mặt ăn nói kiểu đầu đường xó chợ :-ss
xin chan thanh thong cam , em ieu ~ -_-
Bài gửi Sun May 30, 2010 9:42 am by cherry

*lac dau lac dau* v.v Yen tam em ieu ;)) . Luc nào chung' ta se da? kich' mu. ay' :-j
kiksama
Bài gửi Sun May 30, 2010 12:07 pm by kiksama
Đừng bùn nữa nha, làm riết rùi thành chuối héo đó, biết chưa
Yuuko_Sama
Bài gửi Sun May 30, 2010 1:21 pm by Yuuko_Sama
Ồi, giáo viên ấy hả :|~

Mà chị định sang Pháp ạ, ngưỡng mộ chị Chuối quá cơ, tài giỏi quá \m/
Bài gửi  by Sponsored content

Xã hội đảo điên rồi ..