( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Cho một giấc mơ~ Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Cho một giấc mơ~ Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cho một giấc mơ~

Go down 
Tác giảThông điệp
long-forgotten soul
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
UƞcuЯaβLΞD ☆ ARΛSHICK
long-forgotten soul

Nữ ▌Mảnh ngọc : 1073
▌Age : 31
▌Location : Nhà Bão ♥ SNL
▌Thanks : 26
▌Registration date : 14/09/2007

Cho một giấc mơ~ Empty
14082010
Bài gửiCho một giấc mơ~

Dạo này hay xem lại lá thư của Aiba-chan gửi cho 4 lão 6 năm trước, vào năm thứ 5 của Arashi. 24h TV, chủ đề Giấc mơ của bạn là giấc mơ của mọi người ~ Anata no yume wa minna no yume sa ~

Tại sao ư? Vì nhớ lại lời hứa của các anh vào ngày hôm đó, giấc mơ của các anh. Nó đã thành hiện thực rồi đúng không?

Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-120152

Nhớ mãi, nhớ mãi, nhớ mãi lời hứa đó, giấc mơ đó, nhớ mãi những giọt nước mắt đó của các anh. Không có gì là vô nghĩa cả. 5 thứ 5 của Arashi, thật sự là rất vất vả. Scandal, sale giảm dần, nhưng các anh vẫn đứng đó đúng không, và cho tới bây giờ vẫn là 5 người các anh cùng 1 giấc mơ.

Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-120306
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-120594
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-120902
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-121353
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-121651

Càng nghĩ, ước gì mình đã có mặt ở đó, hay đơn giản ước gì 6 năm trước, mình đã biết Arashi, để có thể cùng các anh đi đến ngày hôm nay.

Cùng các anh thực hiện giấc mơ đó.

Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-121784
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-121833

Arashi bây giờ, là một cơn bão không thể dừng lại. 2 năm liên tiếp chiếm vị trí 1 và 2 bảng xếp hạng năm của Oricon và giữa năm. Nhóm nhạc đầu tiên biểu diễn 3 ngày liên tục và 4 ngày trong 1 năm ở sân vận động Quốc gia Tokyo, phá hết kỉ lục này đến kỉ lục khác, no.1 music world chart, chiếm vị trí no.1 bảng xếp hạng album của năm chỉ bằng 4 ngày phát hành, nhiều ghê lắm. Đến mức single có ra mà no.1 tuần, no.1 tháng ng ta chỉ có thể nói "không có gì ngạc nhiên, Arashi mà" XD tự hào ghê. không biết tới mức nào luôn, mà thỉnh thoảng sợ ng Nhật bị "lờn" Arashi vì thấy mấy anh trên TV nhiều quá =)) Arashi đường hoàng, không thể phủ nhận, không ai có thể phủ nhận, là số 1 bây giờ.

Giấc mơ đó đã thành sự thật từ rất lâu rồi. 6 năm về trước em ko có mặt ở Budoukan, nhưng bây giờ và về sau, em sẽ là Gió của Bão.

Không có gì là mãi mãi, Nino từng nói anh biết đây đang là "mùa" của các anh, anh biết idol nào cũng có "mùa", và tất cả mọi người đều biết rõ "mùa" sẽ kết thúc. Nhưng điều đó không quan trọng nữa, không hề.

Nếu có điều gì em học được ở Arashi, đó là "Hãy luôn mỉm cười!" và "Giấc mơ sẽ thành sự thật!". Không có gì là vĩnh cửu, nhưng không có nghĩa là ta không thể cố gắng đúng không?

Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-121953
Cho một giấc mơ~ Vlcsnap-122136

You are my soul! Soul!
Luôn ở bên cạnh tôi
Không ai có thể ngăn được chúng ta
Ngọn gió quấn lấy cơ thể và thổi đi
Arashi, Arashi, for dream~

http://www.trantk826.tumblr.com
Share this post on: reddit

Cho một giấc mơ~ :: Comments

kiksama
Re: Cho một giấc mơ~
Bài gửi Sun Aug 15, 2010 7:52 am by kiksama
Có lẽ idol là mùa. Đúng, người ta thường nói, trên đời ko bữa tiệc nào ko tàn. Khi xem một band nào trình diễn tui luôn sợ một ngày nào đó họ sẽ tan rã.

Dạo này ko biết thiệt hay giỡn, nghe đồn Anishi của Kat-tun cũng tách rariêng lun rồi. Mà hình như nhóm đó cũng của ông Jonny thì phải.

Nhưng Ashari của bác là gió,là bão mà. Nên người ta nói góp gió thành bão. Với lại ko bao giờ có mùa gió hết. Tại lúc nào cũng lun có gió ---> Hi vọng 5 ông nhà bác vẫn đứng vững như thế đấy
long-forgotten soul
Bài gửi Sun Aug 15, 2010 8:09 am by long-forgotten soul
Akanishi Jin của KAT-TUN, uh, KAT-TUN cũng thuộc JE, đàn em của Arashi (bác type sai tên của A ròi kìa!!), chuyện tách ra hay ko vẫn còn lằng nhằng, vẫn còn nhiều fan giữ hy vọng Jin ở lại, tôi nghe nhạc KAT-TUN nhưng ko bias, cũng ko bon chen. ngó qua ngó lại, từ Kpop sang Jpop, tôi hạnh phúc vì A của mình nguyên vẹn lắm >////<

Trích dẫn :
Nhưng Ashari của bác là gió,là bão mà. Nên người ta nói góp gió thành
bão. Với lại ko bao giờ có mùa gió hết. Tại lúc nào cũng lun có gió
---> Hi vọng 5 ông nhà bác vẫn đứng vững như thế đấy

cám ơn bác đã nói như vậy XD

tôi nghĩ thì chính idol là ng hiểu rõ nhất vinh quang ko là mãi mãi. các anh chỉ cố gắng cho hiện tại, chỉ nghĩ làm sao mà có thể khiến mọi ng vui vẻ. "Mùa Bão", tôi cũng mong nó ko tàn, A cũng là 1 nhóm kì lạ, ko nổi tiếng trg ~ năm đầu như các nhóm idol khác, mà bước vào vinh quang khi chạm móc năm thứ 7, thứ 8 cơ. lão Riidaa già nhất nhóm cũng 30 rồi =))
kiksama
Bài gửi Sun Aug 15, 2010 9:39 am by kiksama
À, xin lỗi, chỉ là tui nhớ sang Bakanishi đó mà. Với lại bác nói nhạc của Arashi là mưa dầm mà. Nên có lẽ mưa bão nhà bác chưa thấm đất đó thui hà, Mà kệ đi, đc chừng nào hay chừng ấy
Bài gửi  by Sponsored content

Cho một giấc mơ~

Trang 1 trong tổng số 1 trang