( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
uocmos
K
K
uocmos

▌Mảnh ngọc : 8
▌Thanks : 0
▌Registration date : 12/08/2010

Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyFri Aug 13, 2010 6:27 am

làm sao quên được chứ. đã 5 năm trôi qua kể từ khi lần đầu tiên mình xem anime thấy kikyo, nhưng lúc đó lo bận học nên mình đã không xem hết được. bây giờ, khi đã có thời gian thì mình đã xem lại hết loạt phim inuyasha, coi cảnh kikyo chết mình không thể diễn tả nổi tâm trạng của mình, thật buồn
Làm sao có thể quên 1 người con gái với ánh mắt và khuôn mặt lạnh lùng nhưng trái tim luôn nồng ấm. đừng thương hại cô ấy mà hãy cảm nhận những nổi buồn của cô ấy, đừng tiếc nuối khi cô ấy ra đi vì chỉ có sự ra đi mới làm cho cô ấy được giải thoát và thanh thản. nhưng dù sao sự ra đi của cô vẫn làm tôi thấy tiếc nuối, tiếc vì một người con gái hiền lành, kiên cường và thánh thiện như vậy lại phải hứng chịu biết bao nhiêu là khổ đau để rồi cuối cùng chỉ có cái chết là sự giải thoát tốt nhất. Kikyo, một cái tên rất đẹp, tôi sẽ mãi mãi nhớ về cô!
SesshoumaruSama
K.I.K.Y.O
K.I.K.Y.O
SesshoumaruSama

Nam ▌Mảnh ngọc : 167
▌Age : 28
▌Location : The shadow of Abaddon
▌Thanks : 5
▌Registration date : 12/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyFri Aug 13, 2010 12:47 pm

Tôi ko dám khẳng định sẽ nhớ ng` con gái suốt đời tôi chỉ bik ngay tại bây giờ và vài tháng tới nếu còn nhớ tới Fc này thì tôi sẽ ko thể quên ng` con gái mang tên Kikyou. Dù Inuyasha đẽ hết nhưng nỗi đau vẫn mãi tồn tại trên trang giấy, ngày cô ra đi tôi đã ko thể khóc (coi phim mới thấy hơi hơi buồn) vì khóc sẽ làm cho linh hồn ng` chết ko muốn rời xa mình niếu kéo ở lại và bọn thường bị ng` đời gọi là đâu heo............. à nhầm đầu trâu mặt ngựa sẽ đánh vào linh hồn khiến linh hồn ấy đau đớn. Tôi sẽ ko nhớ đến cái tên mà ai cũng gọi là đẹp tôi chỉ nhớ đến 1loai2 hoa dại cống hiến cho đời nhưng liều thuốc. Loài hoa dại mang tên cát cánh tên Nhật là Kikyou
nmttak
Giải Nhất "Viết về Kikyou"

nmttak

Nữ ▌Mảnh ngọc : 407
▌Age : 32
▌Location : Hà Nội
▌Thanks : 8
▌Registration date : 27/05/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyFri Aug 13, 2010 2:24 pm

tớ đã từng quên 1 lần, không, từng cố tình quên 1 lần :-< khi mà đọc xong tập 47, khi quá đau đớn, vì tớ quá ích kỷ, tớ đã cất toàn bộ bộ inuyasha đi vào chỗ khó lấy nhất, tớ không muốn thấy, không muốn nhớ
đó là sự phản bội
thất vọng và cay đắng với chính mình
tớ không muốn quên 1 lần nữa, tớ sợ quên 1 lần nữa :-<
daphne1998
K.I.K
K.I.K
daphne1998

Nữ ▌Mảnh ngọc : 33
▌Location : Nơi có thật là nhiều kem^^
▌Registration date : 09/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyThu Aug 19, 2010 11:47 am

Mình nghĩ rồi cũng sẽ quên thôi, nhưng đến khi nào đó, vì 1 việc gì đó, hình ảnh kik sama sẽ hiện ra trong tâm trí chúng mình (đọc cái topic này nghe cứ buồn làm sao ấy, bên kagome box cũng có cái topic cũng tên tương tự nhưng họ toàn nói "sẽ mãi nhớ, còn sống ngày nào là nhớ ngày ấy...") dù nói thế chứ chắc chắn sẽ quên thôi, còn công việc, gia dình nữa chứ
Yuuko_Sama
♥ Forever Five - DBSK ♥
♥ Forever Five - DBSK ♥
Yuuko_Sama

Nam ▌Mảnh ngọc : 617
▌Age : 26
▌Location : tức chết :|
▌Thanks : 12
▌Registration date : 13/01/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyFri Aug 20, 2010 3:14 pm

cuộc sống mà, có nhớ có quên, cái thời gian nó trôi qua nhanh và chóng vánh lắm, ai bíêt đc tươg lai

Có thể sẽ ko quên 1 ng` nào đó, nhưg nếu đó chỉ là một ng` trog tưởg tượg, thì nhớ mại cái phần trăm rất ít

Nghĩ kĩ lại và trưởng thàh hơn, có lúc sẽ mỉm cười rồi quên đi Cát Cánh thôi .
http://mangafc.4rumer.com/
FanKik
K.I.K.Y
K.I.K.Y
FanKik

Nữ ▌Mảnh ngọc : 54
▌Age : 31
▌Thanks : 2
▌Registration date : 20/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptySun Aug 22, 2010 4:31 am

Chắc là đến một ngày nào ấy mình cũng sẽ quên thôi. Cuộc sống bề bộn nào công việc, học hành, gia đình,... làm thế nào mình còn thời gian để nghĩ đến Kik-một nhân vật truyện tranh nữa. Nhưng cũng như Chuối nói nếu tình cờ lướt web gặp lại Kik, gặp lại fc này rồi tất cả những gì về Kik cũng sẽ ùa về. Và ta sẽ lại iu thương Kik như ngày nào :fu:

Cầu trời cho ngày ấy đến trễ thật trễ ấy. Mình chỉ mới biết Kik được có vài ngày thôi! :[ Ít nhất cũng phải kéo dài cái club này thêm 5 6 năm nữa nha Chuối! Mình mới tham gia được có mấy ngày thôi mà! :[ :[
cogaithichdua

cogaithichdua

▌Mảnh ngọc : 3
▌Registration date : 25/07/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyThu Sep 02, 2010 5:05 am

Thật ra mình đã nghĩ đến chuyện này từ trước, thế nên tình cờ lang thang trên mạng thấy tiêu đề cái topic này mình click vào ngay.
Quên Kik ư? Ừ, có chứ, mình đã từng nói là "Kik! Có thể một ngày nào đó tôi sẽ quên cô, như những người khác (hoặc các nhân vật trong truyện Inu) từng quên Kik vậy! Nhưng tôi xin hứa, ngày nào tôi còn nhớ đến cô thì tôi sẽ nhớ tất cả, giữ trọn vẹn hình ảnh về cô!!!"
Hic! Thật khủng khiếp khi nghĩ đến một ngày nào đó mình sẽ quên Kik, giờ hễ thấy hình của Kik bình thường thì thôi, nhưng ngắm nghía một hồi là lại thấy đau thắt lòng, ngày nào còn cảm giác nhói đau này, thì ngày đó còn nhớ Kik!
Kik ơi...
kurokami
K.I.K
K.I.K
kurokami

Nữ ▌Mảnh ngọc : 22
▌Age : 30
▌Location : Love Kikyou
▌Thanks : 1
▌Registration date : 18/05/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyWed May 18, 2011 7:07 pm

Không biết là mình có quên hay không. Mọi người ở nhà mình ai cũng nói: " Đó chỉ là nhân vật ảo thôi, tưởng nhớ làm gì ?"
Nhưng mình thì nghĩ Kik lớn lao hơn thế nữa! Cảm ơn Takahashi Rumiko vì đã tạo một nhân vật tuyệt vời như vậy.
Thời gian sẽ trôi qua, mình chắc chắn sẽ quên nhưng nếu thấy một thứ trong phim Inuyasha chắc chắn mình sẽ nhớ lại và vui mừng vì đã gặp những kỉ niệm cũ .
http://www.kurokami.com.vn
nmttak
Giải Nhất "Viết về Kikyou"

nmttak

Nữ ▌Mảnh ngọc : 407
▌Location : Hà Nội
▌Thanks : 8
▌Registration date : 27/05/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyThu May 19, 2011 2:25 am

à, mình thì bị nói "bị điên à" "bị dồ à" "bị zẩm à" =)))))
riêng mẹ thì "bị les à?" =))))))
Kikyou sama có thể là nhân vật ảo, nhưng tình yêu của chúng ta thì chắc chắn là thật :">
(thực ra thì mình cũng không thích gọi Kikyou là 'ảo" lắm :"( vì mình có cảm tưởng như mình đang yêu 1 người thật sự vậy)
cogaithichdua

cogaithichdua

▌Mảnh ngọc : 3
▌Registration date : 25/07/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyThu May 19, 2011 2:57 am

Chính xác là như vậy! Mình luôn có cảm giác Kikyo sống thật ở một nơi nào đó! một thời điểm nào đó! Mình yêu Kik lắm, mình đã từng nghĩ nếu mà gặp Kik mình sẽ ôm chằm lấy Kik, ôm thật chặt, chắc sẽ khóc. Yêu Kik quá! (Không phải tình yêu của les đâu).
Tuy nhiên, ngoài diễn đàn này ra mình chẳng dám nói với ai nữa, vì chắc chắn người ta nói mình bị cà tưng.
À, có lần mình còn mua quà cho Kik nữa! Nhưng chẳng biết làm sao tặng được! Hihi...............
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyThu May 19, 2011 11:22 am

Cha mẹ nào cũng nghĩ rằng con có vấn đề khi lại đi yêu một người không có thực. Nhưng thực ra, Kikyou còn hơn cả một người thực. Kikyou đã biến tớ thành một con người khác, biết lắng nghe hơn, biết quan tâm hơn, không còn là một đứa trẻ ngờ nghệch chỉ nghĩ cho mình. Có lẽ nếu không có Kikyou thì tớ sẽ vẫn chỉ là một kẻ ích kỉ và tầm thường. Kikyou dạy tớ biết sống cho phải phép, dạy tớ phải đồng cảm với những số phận kém may mắn, dạy tớ nhỏ những giọt nước mắt cho cả những người không quen. Có lẽ sẽ chẳng thể nào quên được con người này.
Có lẽ tớ cũng gọi là may mắn khi dù bố mẹ nghĩ mình điên nhưng bạn trai bây h thì lại rất ủng hộ khi biết tớ yêu Kikyou được hơn 7 năm rồi tmd Hơn nữa cũng còn mọi người ở đây nữa cũng ủng hộ tớ nhỉ tmd
https://facebook.com/forsaken.serenade
FanKik
K.I.K.Y
K.I.K.Y
FanKik

Nữ ▌Mảnh ngọc : 54
▌Age : 31
▌Thanks : 2
▌Registration date : 20/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptySun May 29, 2011 12:28 pm

mình cũng gặp hoàn cảnh tương tự kurokami và nmttak. Tụi bạn toàn bảo "Con bệnh! Hết chiện lại đi thần tượng nhân vật truyện tranh"
Còn mẹ mình thì chỉ nhìn và... lắc đầu (ý gì đây? =.=)

Trích dẫn :
Kikyou sama có thể là nhân vật ảo, nhưng tình yêu của chúng ta thì chắc chắn là thật
--> nói hay lắm nmttak.

Mà rốt cuộc thì Kikyou đâu có làm thay đổi mỗi tên bán yêu inuyasha thôi đâu, mình tin là đã và đang có rất nhiều người được Kikyou làm thay đổi. Những người đó là thật và sự thay đổi (do Kikyou tạo nên) cũng là thật tmd
kurokami
K.I.K
K.I.K
kurokami

Nữ ▌Mảnh ngọc : 22
▌Location : Love Kikyou
▌Registration date : 18/05/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptySun May 29, 2011 2:14 pm

Ừm! Ủng hộ Chuối. (10 ngày hok lên sao mà nhiều tin thế nhỉ c3 )
Rầu chết đi àh :huh:
http://www.kurokami.com.vn
kiksama
Designer
Designer
kiksama

Nữ ▌Mảnh ngọc : 625
▌Location : Trà Vinh
▌Thanks : 13
▌Registration date : 29/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyMon May 30, 2011 10:39 am

Thật tình biết Tak và Chuối sẽ la khi nghe bạn Nhi nói mấy câu này. Thật sự rất sợ, sợ lắm. Vì mình đang ngày càng ít vào 4rum, ko còn làm wallpaper cho Kik nữa, ko còn lấy truyện ra đọc nữa... Càng lúc mình thấy mình cứ như một đứa phản bội, dù lúc nào trong đầu cũng nghĩ là yêu Kik, yêu Kik, nói thôi mà chẳng thấy hành động đâu. Càng lúc càng thấy vọng với bản thân
Chuối
Hijiri-sama
Hijiri-sama
Chuối

Nữ ▌Mảnh ngọc : 2161
▌Location : The other side of midnight
▌Thanks : 116
▌Registration date : 14/09/2007

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyMon May 30, 2011 1:02 pm

@kurokami: thx :X
@nhi: cậu toàn tự suy diễn thôi :-< đôi lúc con ng ta cung cần nghỉ ngơi, cũng cần lo cho cuộc sống thực của mình chứ. Đâu phải lúc nào cũng có thời gian vào forum, design wall đâu. Chỉ cần cậu yêu và nhớ đến Kikyou là đủ rồi :") Nếu một ngày cậu có quên, tớ sẽ nhắc cho cậu nhớ Kikyou từng tồn tại.
Thật ra, cũng cần có những lúc nghỉ ngơi, những lúc lãng quên để biết tình yêu của mình lớn đến nhường nào :")
https://facebook.com/forsaken.serenade
Inu-kyo
K.I.K.Y.O.U
K.I.K.Y.O.U
Inu-kyo

Nữ ▌Mảnh ngọc : 362
▌Age : 29
▌Registration date : 24/07/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyTue May 31, 2011 4:30 pm

ôi lâu r k vào kik fc .....thấy vẫn đông vui qá :X :x
IloveKikyou
K
K
IloveKikyou

▌Mảnh ngọc : 6
▌Registration date : 25/06/2011

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyMon Jul 04, 2011 11:06 am

Kikyou là nhân vật truyện tranh mà mình thích đầu tiên và cũng là NV khiến mình yêu thích manga.Dù Kikyou là quan trọng vậy đấy nhưng rồi đến khi đã trưởng thành có nhiều lo toan,bộn bề chắc mình sẽ quên Kikyou thôi.Thế nhưng tình yêu cho kikyou sẽ không thay đổi Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 405813 Rồi sẽ có một ngày yên ả nào đó,ta vu vơ ngồi nhớ lại ngày xưa và sẽ nhớ đến Kikyou,nhớ đến tình cảm của chúng ta thôi Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 96610 ...
kinhhongtientu
K.I.K
K.I.K
kinhhongtientu

Nữ ▌Mảnh ngọc : 37
▌Registration date : 01/07/2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptySun Oct 23, 2011 8:13 pm

Mỗi khi nhắt đến Kikyou ko khác gì gắm 1 con dao sắt bén vào giữa lòng ngực... nổi đau ấy khó mà có thể phai mờ... chỉ mong nhanh chóng quên đi phải mờ đi và ko nghĩ đến cô ấy nữa mà thôi... tôi đã từng làm được... bằng cách bù đầu vào học tập... quên hết tất cả dùng sự bận rộn để chấn áp ... nhưng được bao lâu khi cái tên Kikyou ấy dường như ám ảnh trong tâm trí... cứ được 1 khoản thời gian thì nổi đau ấy lại tái phát... phải làm sao đây khi tôi ko thể nào quên được...
Thời gian sẽ phai mờ tất cả... nhưng dường như thời gian hình như ko thể chiến thắng cái tên Kikyou trong lòng tôi... :[
T_RUMIKO
K.I.K.Y
K.I.K.Y
T_RUMIKO

Nam ▌Mảnh ngọc : 50
▌Age : 29
▌Location : Đồng Nai
▌Registration date : 20/02/2012

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptyTue Feb 21, 2012 2:00 pm

Nhắc đến lại thấy bùn bùn... :[ đúng là ko có gj̀ vĩnh cửu hết. Nếu đã quên Kik rồi thì sẽ rất khó khăn để tui có thể nhớ lại sama. Nói thật thì tui xem sama như một người bạn an ủi tui wa nhưng kó khăn, và nụ cười của sama là thứ mà tui iu wí nhất. Nói như thế nhưng đối zới một người iu sama như tui thì thật là khó để quên đi sama lém, có chăng là một ngày nào đó mình ko còn có thể nhớ bất cứ một thứ gj̀ hết thì sama mới rời khỏi lòng mình thui. :huh:
kikio_1998
K.I
K.I
kikio_1998

▌Mảnh ngọc : 11
▌Registration date : 08/03/2013

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 EmptySat Mar 09, 2013 9:22 am

Mình sẽ ko bao giờ quên kikyo, bởi lẽ kikyo là một phần trái tim mình, quên đi trái tim thì mình chết à?
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?   Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou? - Page 2 Empty

Bạn có nghĩ rằng một ngày bạn sẽ quên Kikyou?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2