( ¯`·.º-:¦:- Vietnamese Kikyou Fan Community -:¦:-º.·´¯)
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Tớ muốn có 1 người bạn.... Logo-KikFC
Welcome To Vietnamese Kikyou Fan Community

Tớ muốn có 1 người bạn.... Logo-KikFC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  HomeHome  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tớ muốn có 1 người bạn....

Go down 
Tác giảThông điệp
Rubi Moon
FC's Friend
Rubi Moon

Nữ ▌Mảnh ngọc : 591
▌Age : 30
▌Location : Clamp in Wonder Land
▌Thanks : 5
▌Registration date : 31/01/2008

Tớ muốn có 1 người bạn.... Empty
09012010
Bài gửiTớ muốn có 1 người bạn....

Thực ra ko phải Rubi quái đản hay kì dị gì... để đến nõi ko có lấy 1 người nào quý ^^".... nhưng những lúc này, tớ buồn lắm.

Tớ có 1 người bạn rất thân, thân lắm. Nhưng giờ học khác trường rồi, ko thể ở cạnh nhau mãi được.

Lớp mới bạn anof cũng tốt, phải công nhận 1 điều là ai cũng quý tớ cả ( ko phải nổ đâu :-). Nhưng giống như Chuối đấy, Quý chứ ko Thân.

Đã gọi alf quý thì chỉ dừng ở mức độ nào đấy thôi. Những lúc vui vẻ thì hơi xả phanh, thấy quý nhau thật đấy, nhưng những lúc buồn.... tìm sự thân thiết thì ko có
:]

Cần 1 người an ủi.... Nhưng ai cũng có người thực sự thân vs mình, mình chỉ là quý thôi ^^~ nên người ta phải ưu tiên chứ. Sống ở đời là thế mà, đau lòng lắm :smi:

Trước kia cũng thân vs 1 nhóm bạn, nhưng giờ thì khác rồi. Họ có 4 người, cứ 2 người vs nhau, cuối cùng ta alf người thứ 5 =))

Cố gắng tự an ủi mình: "Chỉ cần xã giao thôi cần gì thân thiết, có Bạn thân kia thôi là đủ rồi :X". Nhưng giờ mới thấy thật sai lầm. Đôi khi... tớ cũng muốn có 1 người bạn trong lớp mới :smi:
http://www.tsubasafc.go-forum.net
Share this post on: reddit

Tớ muốn có 1 người bạn.... :: Comments

Chuối
Re: Tớ muốn có 1 người bạn....
Bài gửi Sun Jan 10, 2010 4:43 am by Chuối
Cách tốt nhất khi muốn chia sẻ là gọi điện cho người bạn thân kia ấy. Đôi khi chỉ cần nghe giọng người khác là đã cảm thấy ấm lòng rồi tmd
kiksama
Bài gửi Wed Jan 13, 2010 12:36 am by kiksama
Dạo này nhìu người cô đơn quá nhỉ. Tội nghiệp. Bác chuối nói dúng chỉ cần gọi điện là ok rùi, nhưng nhầm, lúc người ta ko mún nói chuyện với mình đâu à, có ghi bận học hoặc chuyện linh tinh khác
Rubi Moon
Bài gửi Sat Jan 16, 2010 11:44 am by Rubi Moon
Uh, lúc đó nó đang học thì sao :-S

haizzz, chuyện gia đình, chuyện học hành... nản thật (:|
long-forgotten soul
Bài gửi Sun Jan 17, 2010 2:50 am by long-forgotten soul
có lẽ điều khó nhất nhưng đúng đắn nhất là tự mình tìm lấy một ng bạn :)
YouSmileForMe
Bài gửi Sun Jan 17, 2010 3:25 am by YouSmileForMe
Mún kiếm bạn thân cũng k khó lắm như các bác nghĩ...Chỉ cần mở lòng ra, tạo cho ng` khác cảm jác tin tưởng để nói cho mình nghe nhiều chuyện thỳ tự nhiên ng` đó sẽ thành bạn mình. K có bạn thỳ cũng k chết nhưng mờ bùn lắm.
Rubi Moon
Bài gửi Sun Jan 17, 2010 10:55 am by Rubi Moon
Haizzz, bạn thì Koy nhiều bạn lắm (:| ở lớp ai cũng quý Koy cả.

Nhưng thân thì chỉ có 1 thôi, nhưng lúc cần thì người đó ko thể ở cạnh mình được :)

Nhất là 1 tg nữa... nó sẽ đi du học :-S.
1 đứa con trai mình quý cũng sang Anh rồi, con này cũng chuẩn bị sang Anh :-S

Ôi đời ..... :((
Chuối
Bài gửi Mon Jan 18, 2010 11:28 am by Chuối
Sang Anh theo 2 đứa nó đi :))
Chăm chỉ học hành rồi đi sang đó cùng nhau cho vui xD
kiksama
Bài gửi Tue Jan 19, 2010 8:10 am by kiksama
Nhi cũng mún sang anh. sang anh có anh Iggy yêu quí, mún nếm món fish and chip của ảnh. Nghe nói dỡ lém, hic.

Nếu bạn Koy (gọi vậy đc hem) mún wa cũng ok, điều kiện tốt hơn ở đây. Giống như chuối nói đó. Chỉ sợ gia đình ko cho với lại ko có điều kiện thui. Với bên đó tình hình chính trị ko biết ra sao á, sợ bạn ... ở bển lun. Nói xui quá, xin lổi. hi

Còn bạn your nói mở lòng với người ta, thật ra người có hịu mở lòng với mình ko cái. Đặc biệt là mấy đứa chả hỉu otaku là cái gì. Mình nói mình thích anime mâng đó. Nó nói mình con nít, hừ. CÓ đứa dám nói xấu kiksamam, tui bóp cổ nó quá trời và thế là 2 đứa giận nhau. Hừ, kệ nó. Thành ra tiêu chuẩn chọn bãn của tui là người đó là otaku
long-forgotten soul
Bài gửi Wed Jan 20, 2010 1:18 am by long-forgotten soul
giận nhau vì chuyện đó thì đúng là 2 ng trẻ con thật à nha =))
đừng để sở thik can thiệp quá sâu vào tình bạn, cần có sự đồng cảm nhưng cũng cần sự khác biệt nửa :-j
hoặc có lẽ Sâu nói ra điều này quá dễ vì Sâu may mắn kéo 2 con bạn đi theo đường bấn của mình dễ dàng :| thử cho mí bạn ấy đọc những bộ manga hay xem có thik ko ;;)
bạn bè của bạn Koy đỉnh thật :| đành vậy... cái đó ko thay đổi đc :| chia buồn. thời gian còn lại bên bạn bè đừng để phí nhé %%
Rubi Moon
Bài gửi Thu Jan 21, 2010 9:17 am by Rubi Moon
Mọi người còn nhớ tên "koy", cảm động wá :((

Chậc, mỗi tội trong kế hoạch tương lai chưa có vụ du học :-S Nếu có đi chắc qua Mỹ thôi chứ Anh hổng có ai bên đó :-S Vs cả năm sau lớp 12 rồi, còn 1 năm nữa thi đại học nên cũng phải cố thôi. Bạn bè thì bạn bè nhưng đâu có thể bắt chước cuộc sống của nhau được :(.

6/2 tới con bé kia nó thi IELTS, haizzz nó cũng sợ lắm vì chưa chắc đã đỗ.

Koy mong nó thi đỗ vì nếu sang Anh thì tương lai nó chắc chắn cũng sáng lạng hơn. Biết alf xấu lắm, nhưng... trong thâm tâm vẫn có chút gì đó muốn nó đừng đi :P

Thôi kệ tùy thuộc vào tương lai vậy :) Nó đi thì rồi cũng có ngày gặp lại nên khoi lo. Kể cả thằng bạn kia nữa, nó đã hứa khi về sẽ tìm Koy mà, nên nếu 2 đứa chúng nó có té thì rồi 1 ngày cũng gặp lại thôi ^0^
Chuối
Bài gửi Thu Jan 21, 2010 1:06 pm by Chuối
Đi Mỹ à, tớ thấy học Anh tốt hơn với cả môi trường Châu Âu nghiêm túc hơn nữa. Mà kệ nếu đi Mỹ thì cứ đi đi vì tớ cũng có thể sẽ đi Mỹ nên có thể được gặp nhau ;)) Nhưng mà % đi Mỹ của tớ có 20% thôi á, còn tùy xem thi IELTS thế nào đã xD
kiksama
Bài gửi Thu Jan 21, 2010 2:34 pm by kiksama
Thui mấy người đi đâu thì đi. Tốt thui, nhưng nhớ là update 4rum thường đó nha. Tui đóng cột ở đây rùi đó. Tui thì thích an phận ở VN mình hà. Hic.
Chuối
Bài gửi Fri Jan 22, 2010 12:39 am by Chuối
Update chứ sao ko tmd Nhớ đợt tớ đi Eur ko, off 2 tuần nhưng trong 2 tuần vẫn lên forum được đấy thôi, chẳng qua ko chịu post bài để xem các mod làm việc ntn, chứ hồi đấy khách sạn ở pháp có iMac suốt ngày tớ đứng chờ máy luôn :))
Rubi Moon
Bài gửi Sat Jan 23, 2010 9:52 am by Rubi Moon
;)) đi đâu thì cọc rễ vẫn cắm ở đây thôi >:) sao nhổ được ;;)

Tớ muốn có 1 người bạn....

Trang 1 trong tổng số 1 trang